Hebu na tuinamishe vichwa vyetu kwa maombi. Baba mpendwa, uliye mbinguni, tunaposikia wimbo huu wa amini tu, inatufanya tujue ya kwamba hiyo tu ndiyo itupasayo kufanya kurithi yoyote ya ahadi za Mungu, kuziamini tu, kwa kuwa imeandikwa, mambo yote yanawezekana kwa hao waaminio. Tunapolia kama yule mtu aliyekuwa na mtoto mwenye kifafa, Bwana naamini, nisaidie kutokuamini kwangu. Tunakushukuru kwa uweza wako mkuu, kule kujifunua kwako kukuu kwa ajili yetu katika siku hizi za mwisho. Inaifanya mioyo yetu iwe na furaha na shangwe, kujua ya kwamba tumeunganishwa na Mungu aliye hai, ambaye hujithibitisha katika mwili, ushahidi wa vitu kama alivyofanya siku zilizopita na kama alivyoahidi kwa ajili ya siku hizi. Tuna shukrani nyingi sana kwako Mungu wetu, katika siku hizi zenye giza, ambapo yaonekana hamna mtu anayejua ataiendea njia ipi. Tunashukuru sana ya kwamba tulipata mahali salama, kimbilio. Na mtubariki usiku wa leo, Bwana, tunaponena neno lako na ahadi ambazo tumepewa na tuzitunze mioyoni mwetu, tukazilinde kwa kicho na tukazizingatie kwa nidhamu halisi ya uungu, kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Tafsiri haipatikani. Matoleo ya upendo, haikuwapasa kufanya hivyo. Nani aliyefanya hivyo? Unahatia, nilikuwa nikimkemea msimamizi, anasema eti alichukua matoleo ya upendo kwa ajili yangu. Haikumpasa kufanya hivyo. Naifurahia, Mungu anajua hivyo, bali si sikuja kwa ajili hiyo. Asanteni, Mungu na awabariki. Nitafanya kila kitu niwezacho. Nitaiweka moja kwa moja kwenye umishenari wa nchi za ng'ambo. Ndivyo nitakavyojua ya kwamba itatumiwa kwa ufalme wa Mungu, na Mungu akipenda, nitaichukua mwenyewe kwenda ng'ambo kuleta Injili ile ile ambayo mmekuwa mkiketi mkisikiliza juma hili. Ndipo nitajua itatendwa kama mlivyoamini. Mungu na anisaidie kufanya hivyo. Nina furaha sana kwa sababu ya kuhudhuria kukubwa kwa juma hili na kwenu nyote watu ambao mnasikiliza kwa simu usiku huu, e, tena kwa waya za simu, nasi tuna furaha kwa kila mmoja wenu. Bila aliniambia asubuhi ya leo akasema, baba kama ungalikuja nani asubuhi ya leo alfajiri, baada ya tu ya mapambazuko na kusimama nje mahali hapana kuona kina mama wakiwalisha watoto wao motokaani, maskini watu hao wakiketi wa, katika mvua wakingojea milango ifunguliwe. Naona ni ningalikuwa ni mnafiki jinsi gani kama ningaliwaambieni ni kinginecho ila ukweli. Ningalikuwa ni bila shaka mtu mbaya. Wakati mwingine sina budi kuumiza, bali si kwa kuwa nataka kufanya hivyo; ni kwa sababu si si mimi ninayeumiza, ni ukweli unaoumiza nami na ni bali, naamini hiyo ndiyo sababu yenu kuja, kwa sababu mimi ni mwaminifu sana kwenu na ninafanya yote niwezayo kuwasaidia. Mungu na msaidieni kila mmoja wenu. Na sasa nataka kuwashukuru watu kwa ushirikiano wao mzuri, wenyeji wa mji huo, pia waliotupa wa wakaturuhusu hii ili kukodisha jumba ili la shule, jumba la mikutano, pamoja na jumba ili la michezo. Nami nataka kuwashukuru wale maafisa kama mko hapa, na pia nataka kumshukuru Tarson Colvin ambaye ni msimamizi hapa, kwa ushirikiano wake mwema katika kutusaidia kupata ili na kuwa pamoja na nasi kila usiku. Tunashukuru idara ya polisi ya Jeffersonville kwa kuja huku na kulinda kwa gharama nafuu sana. Nafikiri wanalipwa dola mbili kwa saa, ili polisi kuwa humu kwa jukumu maalumu la kuweka motoka kiwanjani na kuona kwamba hamna hamtendeki jambo lolote na kila kitu ni shwari. Tunawashukuru watu kwa ajili hiyo, na kwa yule yule pia fundi wa mitambo kwenye ubaoni nilimwona, na wote wanaoshirikiana nasi tunawashukuru sana. Na washukuru kila mmoja wenu kwa zile zawadi bili ameniletea tu adhuhuri ya leo, za zawadi zawadi nyingi, ka, katika vijisanduku peremende, na vinginevyo. Na moja yazo ilikuwa zile zile safu za heri, pamoja na picha ya Kristo iliyochorwa humo Ilikuwa yale mahubiri mlimani, nayo kwa kweli ilikuwa nzuri sana. Hakika nawashukuru na vitu vingi sana, sijui jinsi ya kuwashukuru. Ndiposa pia kwa, kwa kudhaminia kugharimia mikutano hii, bila shaka tunawashukuru kwa mioyo yetu yote. Bwana na wabariki kila mmoja wenu sana. Bila lisema kulikuwa na watu wengi waliohitaji mahojiano ya kibinafsi wakati huu na wengi waliomba na waliomba na walikuwa na watoto wadogo wa kuwekwa wakfu. Lo, jinsi ninavyotaka kufanya hivyo! Lakini mnaona, nilipokuja wakati huu ni muhimu sana, yanipasa kukaa hapa wakati wote katika kusoma ili na kuomba kwa ajili ya kuzileta hizi jumbe. Mnaona hizi si ni ni geni sana kwetu, kwa sababu ni kutafuta mapenzi ya Mungu na basi kunena mambo haya, na hayo yote hayana budi kuungana pamoja na kumuuliza Mungu ni lipi hasa litafunguliwa. Sasa Bwana kitujalia, tutarudi tena hivi karibuni, mara tu tuwezapo kupata siku. Nilitoa hoja ama nilisema neno kuhusu Pasaka, yani pasa nichunguze hilo, kwa sababu nafikiri nina ni mipango mingine California mnamo wakati huo. Kwa hivyo, huenda hiyo ni makosa. Ingaweje, tutakaporudi te, tena maskanini, tutawatumieni kadi na kanisa na kuwa, kuwapa ninyi tarehe na wakati ndipo nitahuenda, ikawa wakati huo tena. Sijapanga wakati wowote wa kuwaombea wagonjwa, hatujapata ibada moja ambayo tu, tuliwaleta watu na kuwaombea. Tumekuwa tukiwaacha waende, na ndugu zetu hapa wamekuwa wakihubiri, ndugu Level na ndugu ndugu hawa wengine wamekuwa wakihubiri na kuombea wagonjwa na kufanya ubatizo wa maji, kubatiza. Samahani na kuniachia neno mimi pekee yangu. Tunawashukuru watu hawa hawa, wamefanya kazi ya heshima sana. Kuna marafiki wengi sana hapa ha ambao ningetaka kukutana nao. Nilitazama kule chini na kumuona John na Al, na kuna daktari Level, mmoja wa wasimamizi wa mikutano hii, ndugu Roy Borders. Watu hao sina hata hata, sijawamkua kwa mkoro, sijapata nafasi. Nawaza kuhusu marafiki wangu kutoka Kentucky na kutoka umu na marafiki wa udumu. Jinsi ningependa kuwasalimia ndugu Blair! Nilimuona hapa hivi majuzi, na wengi wa wale watu ni ninaowapenda na, nao wamehudhuria mikutano mingi, sijapata pa, sikupata hata kuwasalimia kwa mikono. Ni ninajaribu si eti eh, sitaki kufanya hivyo, ni kwa sababu sina wakati wa kufanya hivyo, nami naharakisha tu kuwaweka watoto wakfu. Na mwanangu mimi mwenyewe, mjukuu wangu alihitajiwa kuwekwa wakfu kwenye mikutano hii, sijapata wakati wa kufanya hivyo. Mtoto Daudi, mimi ni babu mara mbili sasa. <laughs> Kwa hivyo Bwana Mei, iwapo yuko hapo siku wa leo, aliyenipa ile fimbo, inaonekana sina budi kuitumia hivi karibuni. Kwa hivyo <laughs> nami nilimwambia Bili nikasema Biblia bila shaka ilisema mkaongezeke mkaijaze nchi, bali mzigo huo wote haukupewa wewe <laughs> na hawa wajukuu wanazaliwa upesi sana. Na sasa kumbukeni, mkwe wangu alikuwa tasa kwanza. Angaliweza kupata watoto. Na siku moja nilipokuwa nikiondoka mkutanoni, Bwana alinena nami na kusema, Lois utamzaa mwana. Bwana amekubariki, shida yako ya uke imekuacha. Mtoto po akazaliwa miezi sita baadaye. Miezi miwili kabla mtoto huyu hajazaliwa nilikuwa nimeketi chini nikila kifungua kinywa asubuhi moja mezani, naye Lois na bili walikuwa wameketi mezani upande mwingine, nami nikamwona Lois akimlisha mtoto mchanga akiwa na pinki au uh, amevikwa blanketi samawati. Naye Bili alikuwa ameketi pembeni akimlisha mtoto Paulo. Nikasema, Bili, nimeona ono sasa hivi, Loisi alikuwa akimlisha mtoto aliyevikwa blanketi samawati. Yeye akasema basi safari yangu ya mawindoni haimo tena, hiyo ni miezi tisa tu tangu sasa. Miezi kumi na moja baadaye maskini Daudi akazaliwa. Bado sijapata nafasi ya kumweka wakfu kwa Bwana na sitaipata hadi tutakaporudi tena. Kwa hivyo unaona ni nini, jinsi nipendavyo watu na ushirika wao. Bali ndugu zetu wamekuwa wakiombea wagonjwa, nami najua imefaulu. Kila usiku tunawaombea wagonjwa tukiwekeleana mikono sisi kwa sisi sote pamoja, ambapo kwa njia hiyo inaenea kote. Bali huenda ikawa, Mungu akipenda, nitaiandika kwa ile kadi, kama tukituma nikirudi. Ningetaka kutenga siku mbili tatu tena kuombea tu wagonjwa na kufanya utuwezavyo hivyo. Sasa sasa, nawashukuru watu kwa msaada wao. Tena sasa nataka tu kufafanua kwa muda mchache tu juu ya juu ya ule ujumbe wa asubuhi hii. Bila shaka sikumaliza kabisa, bali naamini mnaelewa, na hakika, ninahakika hamku hamtajua kamwe hiyo ilikuwa nini kwangu kutenda naamu inaonekana rahisi sana kwenu, bali unaona unalofanya, unachukua mahali pa Mungu kutangaza jambo fulani. Na kabla sijafanya hayo, ilipaswa jibu litoke kwa Mungu, na ilimpasa kushuka na akajionyesha waziwazi na kutoa ufunuo huo. Kwa hivyo mwaona Hili ni kwa kanisa na kumbukeni, nilisema haya haya, niliyosema yalikuwa kwa ajili ya kanisa pekee, na ili mpate matumaini na kujua huyo alikuwa Mungu. Yule aliyeniambia kule ambako akukuweko kuchakulo wote, nena ukaseme watako, watakakokuwa na mara tatu, moja kwa moja ikatendeka. Naam, kama yeye anaweza kwa neno lilo hilo kuumba kitu kisichokuwepo, ni zaidi vipi ili litasimama imara kwenye ile siku ya hukumu, maona watu walikuwa kule kuona mambo haya na kujua, kama Paulo alivyosema siku zilizopita, kuna watu waliokuwa pamoja naye ambao waliosikia inchi kitetemeka na hawakuisikia ile sauti, bali wao waliona ile ile nguzo ya moto. Ilinifurahisha ingawaje baada ya kuumaliza kuona mabwana na wake zao ambao najua ni Wakristo halisi wakikumbatiana wao kwa wao na kulia Nasikilizeni, marafiki, Mungu huthibitisha neno lake kwa ishara na ushuhuda kuhakikisha ya kwamba ni kweli neno lililonenwa. Sasa kumbukeni ile nuru iliyokuwa kwenye lile wingu iliyotoa ule ufunuo. Nilikuwa msichana wangu mdogo alikuwa akiniambia Sara, hapa ya kwamba walipo ile shule pale Arizona, ilikuwa ikitazama kule juu kwenye anga zisizo na mawingu na kuona wingu ili la ajabu kule mlimani, likienda juu chini, pamoja na moto wa manjano uliowaka mle ndani. Mwalimu aliwaruhusu wanafunzi na shule nzima kuondoka na akawaleta kule mbele na kusema, mmepata kuona kitu kama kile? Tazameni jinsi ilivyo, kumbukeni. hiyo ndiyo nuru ile ile ya manjano iliyo kwenye ule mwamba. Kwa hivyo ni Mungu yule yule, ufunuo ule ule. Kasema waambie, wafanye hivi, ni yale niliyowaambia asubuhi ya leo, na ndiyo hiyo. Iwapo rafiki msiri wangu ndugu Roy Robertson anasikiliza kule Tucson, Roy, unakumbuka hivi majuzi lile ono uliloona tulipokuwa tumesimama juu ya mlima ulinijia na lile wingu lilikuwa kule juu, ukashuka. Unajua yeye alivyokuambia, si nilikuambia mle nyumbani hivi majuzi? Ndiyo hiyo, roho. Usijali tena mwanangu, imekwisha. Hamjui hata kidogo, maana yake ni neema. Anawapenda, Mpendeni, mtumikieni na kumwabudu yeye siku zenu zote. Furahini, endeleeni kuishi mnavyoishi. Iwapo mna furaha, endeleeni vivyo hivyo. Msitende kamwe chochote kibaya namna hiyo tena, endeleeni tu, ni neema ya Mungu. Sasa nataka kuomba tena, kabla hatujaingilia neno. Ni wangapi watakaoniombea mimi? Ninatoka tu kwenye mkutano huu kwenda huu. Je, mtaniombea? Mwajua, ningetaka kuwa kuwaimbia wimbo mdogo sote pamoja, kabla hatujaliendea neno hili, ili tu ili tupate kumjua Mungu kujiweka wakfu kidogo tu. Je, mmepata kusikia wimbo huu mdogo, yeye anakulinda kwenye nuru na kivulini, yeye hukulinda. Bibi mdogo anakuja kwenye kinanda. Aisee, nataka kumshukuru huyu bibi mdogo pia, hata sikujua alikuwa nani. Alikuwa mmoja wa binti za Meshemasi hapa. Bila shaka msichana wa ndugu Wila amekuwa mkubwa sasa. Alikuwa kitoto kichanga ki, kilichoketi magotini mwangu si muda mrefu uliopita, na sasa yeye ni kijana mwanamke. Kwa hivyo, bila shaka namshukuru kwa kuwa ametumia kipawa chake cha muziki, na sasa yeye hucheza vizuri sana. Je, unaweza kutupa sauti yake dada? Sote pamoja sasa, na kulinda na Kulinda. Kwenye nuru na kwenye kivuli yeye hukulinda. Je, mnapenda hilo? Hebu na tuimbe tena sote pamoja. Aa, na kulinda Aa, na kulinda. Kwenye nuru na kwenye kivuli yeye hukulinda. Ndugu doch yeye hukutendea hayo pia. Ndugu je hamumpendi hebu na tuinamisha vichwa vyetu sasa Mungu mwenye neema, kwa haya maandishi madogo ya mambo machache ya kuambia watu na kurudi tena kutaja tena asubuhi ya leo, kwa maana hayo ndiyo watu huja kusikia. Naomba Mungu utawaruhusu watu kuona ya kwamba Mungu awapenda na kuwalinda, na si mimi niliyetoa hayo, Bwana. Ilithibitishwa thibitishwe kwamba ilikuwa kweli hivyo naomba Mungu mpendwa, ya kwamba upendo wako daima utadumu miongoni mwa watu hawa. Usiku wa leo tutahitajika, tutengane baada ya mkutano na kuenda nyumbani mwetu mbalimbali mbali, ina inatutatua wengine wetu sana. Bwana, naomba ya kwamba utawabariki watu hawa sasa, tunapokaribia neno kwa maombi na kuliendea neno lililoandikwa, tunakuomba ya kwamba utachukua neno hili lililoandikwa na kulifanya hai kwetu usiku wa leo. Na tunapoondoka kwenye ile jengo kufumukana kwenda nyumbani mwetu mbalimbali mbali, na tuseme kama wale waliokuja toka Imau waliokuwa wametembea naye siku nzima na bado hawakumjua, bali alipowaingiza mle chumbani usiku huo, huku milango yote imefungwa, yeye alitenda jambo fulani jinsi alivyotenda kabla ya kule kusulubishwa kwake. Kwa tendo hilo wao wakajua ya kwamba yeye amefufuka. Tenda hivyo tena usiku huu wa leo, Bwana, hatujalie huku, milango imefungwa, na kikundi chako kidogo kinaketi kikingoja. Baba, tufikapo nyumbani mwetu, tutasema kama walivyosema jeni, hiyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo alipokuwa akisema nasi njiani. Tunajikabidhi sisi wenyewe na wengine wote mikononi mwako, Bwana. Tenda nasi upendavyo, katika jina la Yesu, amina. Sasa Hebu natuingie kwenye ibada haraka sasa, mkifungua pamoja nami kama mkipenda kwenye kitabu cha Waibrania na ufunuo mwingine juu ya ujumbe tutakapounena kwa dakika chache tu usiku wa leo, Bwana akipenda, na ndipo tunaposoma vifungu vya kwanza vitatu vya Waibrania, saba moja hadi tatu, na kisha kufafanua haya. Na hatujui Bwana atakayotenda, hatujui jambo. Tufanyalo tu ni kuamini tu, kukesha, kuomba, right? Sivyo? na kuamini ya kwamba yeye atafanya mambo yote yafanye kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema, kwa sababu aliahidi kufanya hivyo. Kwa maana Mel Melkizedeki huyo, mfalme wa Salemu, kuhani wa Mungu aliye juu. Aliyekutana na Ibrahimu alipokuwa akirudi kuwapiga hao wafalme akambariki, ambaye Ibrahimu alimgawia sehemu ya kumi ya vitu vyote. Tafsiri ya jina la, la kwanza ni mfalme wa haki, tena mfalme wa Salemu, maana yake mfalme wa amani. Tusome zaidi kidogo. Hana baba hana mama hana wazazi hana mwanzo wa siku zake, wa mwisho wa uhai wake, bali amefananishwa na mwana wa Mungu, huyo adumu kuhani milele. Waza kuhusu mtu huyu mkuu, jinsi inampasa mtu huyu kuwa mkuu. Na sasa swali ni kwamba mtu huyu ni nani? Wanatheolojia wamekuwa na mawazo tofauti bali tangu kule kufunguliwa kwa zile mihuri saba kile kitabu cha siri ambacho kimekuwa cha siri kwetu kulingana na Ufunuo kumi moja saba, siri zote ambazo zimeandikwa kwenye kitabu hiki ambazo zimefichwa kote katika zile nyakati za wale warekebishaji zinahitajika kufunuliwa wazi wazi na malaika wa wakati wa mwisho wa kanisa. Wangapi wanajua hayo ni kweli? Naam, zinahitajika kuletwa. Siri zote za kile kitabu cha kisiri zitafunuliwa kwa mjumbe wa wakati wa Laodikia, kwa maana kuna ubishi mwingi kuhusu mtu huyu na somo hili nafikiri inatupasa tuliangalie tupate kuona huyu ni nani. Sasa kuna mafundisho mengi kumuhusu yeye. Fundisho moja ni kudai yeye ni hadithi tu ya kubuniwa, hakuwa mtu halisi, na lingine husema kwamba ilikuwa kuwani, huo ulikuwa ukuwani wa Kimelkizedeki. Hilo ndilo lina uwezekano zaidi na ambalo linakaribia ukweli kuliko lile lingine, kwa sababu wao husema ilikuwa ukuani. Haiwezekani, kwa maana katika kifungu cha nne husema yeye alikuwa mtu, mwanamume. Kwa hivyo, ili awe mtu, yeye anapaswa kuwa na utu mtu si utaratibu fulani, bali mtu. Kwa hivyo hakuwa tu utaratibu wa ukuani, wala hakuwa hadithi ya kubuniwa, alikuwa mtu, na mtu huyo ni wa milele. Kama ukitazama yeye, hana baba, hana mama, hana mwanzo wa siku zake, hana mwisho wa siku zake, na hata Awe alikuwa nani? Yeye angali hai usiku wa leo, kwa sababu Biblia ilisema hapa ya kwamba yeye hana baba wala mama, mwanzo wa siku zake wala mwisho wa uhai wake. Kwa hivyo haina ha, budi kuwa ni mtu wa milele, sivyo? mtu wa milele. Kwa hivyo inaweza tu kuwa mtu mmoja, huyo ni Mungu, maana ni yeye tu aliye wa milele. Mungu, naam. Katika Timoteo wa kwanza sita kumi na tano na kumi na sita kama mngetaka kusoma hapo. Wakati mwingine ningetaka msome sasa. Jambo ambalo nasisitiza ni ya kwamba yeye alikuwa Mungu kwa sababu yeye ndiye mtu pekee ambaye anaweza kuwa asiye kufa, na sasa Mungu aliyejibadilisha mwenyewe kuwa mtu. Hivyo ndivyo alivyokuwa: hana baba, hana mama, hana mwanzo wa uhai wake wala mwisho wa siku. Sasa tunapata kwamba katika maandiko watu wengi hufundisha kwamba kuna nafsi tatu katika uungu. Kwa hivyo huwezi kuwa na nafsi bila kuwa mtu. Inachukua mtu kufanya nafsi. Mhudumu mbaptisi majuma machache yaliyopita alikuja nyumbani mwangu na kusema Ningetaka kukuonyesha kwa uungu wakati mwingine upatapo nafasi. Akanipigia simu. Samahani, nikasema, nina nafasi hivi sasa, maana nataka kuwa mnyofu, na tutaweka kando kila kitu tufanya tufanye hivyo. Naye akaja akasema, ndugu, Branham, unafundisha kwamba kuna Mungu mmoja tu. Nikasema, naam bwana. Akasema, vema. Akasema, naamini kuna Mungu mmoja bali Mungu mmoja katika nafsi. Nikasema, bwana, rudia hayo tena. Akasema Mungu mmoja katika nafsi tatu. Nikasema ulisomea wapi, waona? Akaniambia chuo cha Bibilia. Nikasema ningeweza kuamini hilo, huwezi kuwa mtu pasipokuwa nafsi, na kama wewe una nafsi, wewe ni nafsi mmoja kwako mwenyewe, wewe ni mtu binafsi peke yako naye akasema vema, wanatheolojia hawawezi hata kueleza hayo. Nikasema ni kwa ufunuo. Akasema siwezi kukubali ufunuo. Nikasema basi hamna njia kwa Mungu kuweza kukufikia kamwe, kwa sababu yamefichwa wenye hekima na akili na kufunuliwa watoto wachanga. Kufunuliwa ufunuo, kufunuliwa watoto wachanga walio tayari kuyapokea, kujifunza Nami nikasema hapange kuwepo njia kwa Mungu kukufikia. Umejifungia mbali naye. Bibilia nzima ni ufunuo wa Mungu. Kanisa lote limejengwa juu ya ufunuo wa Mungu. Hamna njia nyingine ya kumjua Mungu ila kwa ufunuo, kwa yeye yule mwana atakayemfunulia ufunuo. Kila kitu ni ufunuo. Kwa hivyo, kutokukubali ufunuo, basi u mwanatheolojia aliye baridi na hamna tumaini kwako. Sasa, sasa tunaona ya kwamba mtu huyu hana baba wala mama, hana mwanzo wa siku zake wala mwisho wa uhai wake, ilikuwa ni Mungu n Mofi. Basi ulimwengu lile neno limetoka kwa neno la Kiunani, maana yake kubadilika, lilitumika kujibadilisha mwenyewe n Mofi, kutoka mtu mmoja kuingia mtu mmoja. Neno la Kiunani hapa n Mofi maana yake Lilitolewa kwenye michezo ya kuigiza huyo mtu mmoja akibadilisha kinyago chake, kujifanya mtu mwingine, kama kule kule shuleni hivi majuzi, naamini Rebeka, kabla tu hajafuzu walikuwa na mmoja wa michezo ya Shakespeare, na kijana mmoja ilimpasa kubadilisha nguo zake mara kadhaa, kwa kuwa alicheza sehemu mbili au tatu mbalimbali mbali. Bali mtu yule yule akajitokeza, wakati mmoja alikuwa mjeuri, na alipojitokeza mara ya pili alikuwa mtu tofauti. Na sasa neno la Kiyunani en morfi maana yake ni kwamba yeye alibadilisha kinyago chake, na hivyo ndivyo Mungu alivyofanya. Ni Mungu yule yule wakati wote Mungu katika mfano wa baba yule yule, roho ile nguzo ya moto, Mungu yule yule aliyefanyika mwili na kukaa kwetu nm akatolewa, apate kuonekana. Na sasa Mungu yule yule ndiye Roho Mtakatifu. Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, siyo miungu watatu. Afisi tatu, matendo matatu ya mungu mmoja. Biblia inasema kuna Mungu mmoja Sio watatu bali. Hivyo ndivyo kwamba hawangeweza, hauwezi kunyosha haya na kupata miungu watatu. Haungaliweza kumuuliza kumuuzia myahudi hayo na kuambia hayo, yule anayejua bora zaidi anajua kuna Mungu mmoja tu. Tazama, kama fundi wa kuchonga sanamu za mawe uifunika kwa kinyago juu yake, hivyo ndivyo Mungu ametenda kwa kizazi hiki. Ilikuwa imefichwa, mambo hayo yote yamekuwa yamefichwa na yamepaswa kufunuliwa katika kizazi hiki, na Biblia ilisema yangefunuliwa wakati wa mwisho. Ni kama huyo fundi akifu, akifunika kazi yake, hata wakati atakapoondoa kile kinyago kwake na ikaonekane wazi na hivyo ndivyo Biblia imekuwa imekuwa kazi ya Mungu iliyofunikwa na imefichwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, na ni ile siri yenye sehemu saba Mungu aliahidi katika siku hizi, katika wakati wa kanisa la Laodikia, yeye angeondoa kile kinyango kutoka kitu hicho chote na tungeweza kukiona. Ni jambo lenye utukufu jinsi gani! Mungu en Mofi aliyetiwa kinyago katika nguzo ya moto, Mungu en Mofi katika mtu aliyeitwa Yesu, Mungu en Mofi katika kanisa lake, Mungu juu yetu Mungu pamoja nasi, Mungu ndani yetu. Mungu anaejivili kule juu mtakatifu hamna, angalimgusa akashuka mlimani, na hata kama mnyama yeyote angaligusa ule mlima, ilimpasa kufa. Na kisha Mungu akashuka na kubadilisha hema lake na akashuka chini na akaishi nasi, akawa mmoja wetu, na tulimshika shika yeye. Biblia ilisema, Timoteo wa kwanza tatu kumi na nane. Bila shaka siri ya uungu ni kuu, Mungu alidhihirishwa katika mwili, akashikwashikwa kwa mikono. Mungu akala nyama, Mungu akanywa maji, Mungu akalala, Mungu akalia. Yeye alikuwa mmoja wetu. Vizuri imeonyeshwa katika Bibilia, huyo alikuwa Mungu juu yetu, Mungu pamoja nasi. Sasa ni Mungu ndani yetu, Roho Mtakatifu. Si mtu watatu, mtu yule yule. Mungu alishuka chini na kufanyika mwili na kufa mauti katika Kristo kusudi apate kusafisha kanisa, apate kuingia ndani yake kwa ajili ya ushirika. Mungu hupenda ushirika. Hilo ndilo alilomuumbia mwanadamu, mara ya kwanza ilikuwa kwa ajili ya ushirika. Mungu uishi peke yake pamoja na ma makerubi. Na tazama sasa, yeye alimfanya mwanadamu na naye mwanadamu akaanguka, ndipo akashuka chini apate kumkomboa mwanadamu, kwa maana Mungu hupenda kuabudiwa. Neno lenyewe Mungu maana yake ni kitu cha kuabudiwa, na iya ambayo huja kwetu kama nguzo ya moto ambayo wakati mwingine ugeuza mioyo yetu. Huyo ni Mungu yule yule aliyesema iwe nuru na ikawa nuru, ni yeye yule jana, leo na hata milele. Basi hapo mwanzo Mungu aliishi pamoja na sifa zake, kama nilivyonena asubuhi ya leo. Hizo ni mawazo yake. Hapakuwepo kitu, Mungu peke yake, bali alikuwa na mawazo, kama tu vile mjenzi mashuhuri aweza kutayarisha ni yani mwake na kuchora, anachoweza kita ata atajenga kuumba. Sasa hawezi kuumba, anaweza kuchukua kitu kilichoumbwa na kukitengeneza vingine. Maana Mungu ndiye njia pekee, mtu pekee anayeweza kuumba, bali anaweza ni yani mwake atakayotenda. Na hayo ni mawazo yake, hayo ni matakwa yake. Sasa ni wazo, kisha analinena, na ndipo ni neno. Basi na ne, neno ni wazo linapa, linapotamkwa ni neno, wazo linapotamkwa ni neno, bali haina budi kuwa wazo kwanza. Ndivyo zilivyo sifa za Mungu, kisha zinakuwa wazo, halafu neno. Tazama, wale walio na uzima wa milele usiku wa leo walikuwa pamoja naye, ndani yake, katika mawazo yake, kabla hap, hapaja kuwepo malaika, nyota, kerubi ama chochote kile. Huo ni umilele. Eternal... na iwapo una uzima wa milele ulikuwako daima, si kuweko kwako hapa bali umbo na mfano ambao Mungu asiye kikomo, kama yeye si asiye kikomo yeye si Mungu. Mungu hanabudi kuwa asiye kikomo. Sisi tuna kikomo, yeye hana kikomo. Naye alikuwa aliye mahali pote, ajuae yote na mwenye nguvu zote. Kama sivyo alivyo, basi yeye si Mungu. Anajua mambo yote mahali pote kwa sababu ya kuenea kwake mahali pote. Kujua yote umfanya aliyeko kila mahali yeye ni kiumbe, si kama upepo. Yeye ni kiumbe huishi katika nyumba, bali kwa ajili yeye ni mjua yote, anayejua vitu vyote inamfanya aliyeenea kote, kwa maana anajua mambo yote yanayotendeka. Hapawezi kuwepo kiroboto anayefunga jicho lake bila yeye kujua, na alijua kabla ulimwengu hauja kuwepo. Ni mara ngapi kingefunga macho yake na ki, kina shamu kiasi gani ndani yake kabla hapaja kuwepo ulimwengu hiyo ni isiyo kikomo, hatuwezi kuelewa kwa akili zetu, bali huyo ni Mungu God. Mungu asiye kikomo. Na kumbuka wewe, macho yako, umbo lako, chochote ulichokuwa, ulikuwa katika mawazo yake hapo mwanzo ordinary... na kitu tu, wewe ulicho ni dhihirisho tu la neno alipoliwaza akalinena, nawe ndiye huyo kama sivyo, kama hukuweko katika mawazo yake, hamna uwezekano kamwe kwako kuweko kule, kwa maana yeye ndiye anayetoa uzima wa milele. Nakumbuka tulivyosoma yale maandiko, si katika uwezo wa yule atakaye, wala wa yule apigaye mbio, bali Mungu na ili kwamba kuchagua kwake kimbele kusimama, angalichagua kabla ya wakati wowote wa yule. Mungu ni mwenye enzi katika kuchagua kwake kwa. Mlijua hayo Mungu ni mwenye enzi. Je, nani aliyekuweko kule nyuma kabisa kumwambia njia ya bora ya kuufanya ulimwengu? Nani awezaye kuthubutu kumwambia anaendesha kazi yake vibaya? Hata lengo neno lenyewe lina mamlaka, hata ufunuo una mamlaka. Yeye umfunulia anayetaka kumfunulia, ufunuo wenyewe ni mamlaka ya Mungu hivyo ndivyo watu wanaponda ponda na kurukia vitu na kupiga vitu na bila kujua watendavyo. Mungu ana mamlaka juu ya kazi zake. Sasa tunamwona hapo mwanzo sifa zake, na sasa ulikuwa pamoja naye wakati huo. Hapo ndipo kile kitabu cha uzima kinapoonekana wazi. Sasa tunasoma hapa katika Ufunuo sura ya kumi na tatu kifungu cha nane ya kwamba yule mnyama atakayekuja juu ya nchi katika hizi hizi siku za mwisho atawakosesha watu wote wakao juu ya nchi ambao majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo tangu kuwekwa misingi ya dunia. Wazia hilo, kabla Yesu hajazaliwa kamwe, miaka elfu nne kabla hajakuja duniani na miaka elfu kadhaa kabla uja kuja duniani Yesu, katika mawazo ya Mungu alikufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu na kile kitabu cha ja uzima kikatengenezwa ki na jina lake likawekwa kwenye hicho kitabu cha ja uzima tangu kuwekwa misingi ya dunia. Uone ukweli wa Biblia. Uaona jina lako liliazimiwa na Mungu na kuwekwa kwenye kile kitabu cha ja uzima tangu kuwekwa misingi ya dunia, ulikuwa kule katika sifa zake. Hauwezi kukumbuka. La, kwa sababu wewe ni sehemu tu ya uhai wake. Wewe ni sehemu ya Mungu, unapokuwa mwana wa kiume ama wa kike wa Mungu, jinsi tu wewe ulivyo sehemu ya baba yako wa duniani. Hiyo ni kweli. Wewe ni mwanamume ndiye ubeba ile chembechembe nyekundu damuni, nayo inapoingia kwenye lile yai, ndipo unakuwa sehemu ya baba yako na mama yako, ni sehemu ya baba yako pia. Kwa hivyo ni nyote ni sehemu ya baba yako. Utukufu! hilo uondoa dhehebu nje kabisa, hakika ufanye hivyo. Mungu ndani ya yote mahali pekee. Tazama sasa sifa zake, ndipo zile sifa kwanza zilikuwa Mungu wazo, sifa zenyewe zote katika mmoja bila kutamkwa, ndipo alipozitamka. Jambo la pili, yeye akawa lile neno ndipo sa lile neno likafanyika mwili na kukaa kwetu. Mtakatifu Yohana mlango wa kwanza na kifungu cha kwanza. Tazama hii ni hapo mwanzo, bali hapo kabla ya milele. Tazama hapo mwanzo kulikuweko neno, wakati ulipoanza lilikuwa neno bali kabla alijakuwa neno, lilikuwa sifa, wazo, kisha likatamkwa. Hapo mwanzo kulikuweko kutamkwa neno. Sasa tunafikia alipo Melkizedeki. Huyo ndiye mtu huyu wa ajabu. Hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, na ndipo naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Shikilia hilo hapo sasa. Tazama, umbo lake la kwanza lilikuwa roho God, Mungu wa kimbinguni, right, sivyo? Second, yule umilele mkuu pili, yeye akaanza kufanyika mwili wa kiungu Theofani, uitwao neno mwili, the word, the hii basi ndiyo hali aliyokuwemo alipokutana na Ibrahimu aliitwa Melkizedeki alikuwa katika umbo la Theofani mwili wa kiungu. Sasa tutafikia hilo na kulithibitisha katika dakika chache, Bwana kipenda. Yeye aliku, alikuwa neno Theofani mwili wa kiungu. Ni kitu ambacho ungeweza kukiona, kingekuwa hapa sasa hivi, bali hauwezi kukiona, ni kama tu vema, kama televisheni hiyo imo kwenye kiwango kingine televisheni, watu wanapitapita sasa hivi humu chumbani wakiimba rangi pia, bali macho yanatawaliwa na zile hisi tano, utu wako wote unatawaliwa na zile hisi tano. Samani nawo unatawaliwa tu na kile macho yawezacho kuona, bali kuna kiwango kingine kinachoweza kuonekana kwa mawasiliano ya televisheni. Naam, televisheni haitengenezi picha. Televisheni huiongoza tu kwenye mitambo ya spaki. Na ndipo kile kioo cha televisheni kinaichukua, bali picha shati iweko kwanza. Televisheni ilikuwa hapa Adamu alipokuwepo hapa. Televisheni ilikuwako Eliya alipoketi kwenye mlima wa Karmeli. Televisheni ilikuweko Yesu wa Nazareti alipotembea kwenye pwani za Galilaya, bali mmeanza tu kuigundua sasa. Hawangaliamini zamani zile, ungalikuwa mwenda wazimu kama ungalisema kitu kama hicho, bali sasa imekuwa ukweli na hiv, vivyo hivyo Kristo yuko hapa, malaika wa Mungu wako hapa na siku moja katika ule utawala mkuu wa miaka elfu moja unaokuja, itakuwa lisi zaidi ya televisheni ama chochote kile, kwa maana wako hapa. Yeye ujifunua mwenyewe katika umbo lake kuu la yale anayodai, anapoji en mofi mwenyewe katika watumishi wake na kujithibitisha mwenyewe. Naam, yupo hapa katika umbo la roho, ndipo sasa yeye huja katika umbo la la eh, en mofi basi alimtokea Ibrahimu, N. Mofe. Ibrahimu alipokuwa akirudi kutoka kumpiga mfalme hapa, akaja Melkizedeki akanena naye hivi. Majuzi katika gazeti la Tucson, ilikuwa nikisoma nakala ambapo kulikuweko mwanamke mwana aliendesha motokaa barabarani yapata naamini mwendo wa maili 40 au 50 kwa saa, naye akamgonga mzee mwenye kabuti. Mwanamke huyo akapiga mayowe na kusimamisha motokaa yake, ili ilimrusha huyo mzee hewani moja kwa moja jangwani, naye akakimbia nyuma kumtafuta, naye hakupatikana. Kwa hivyo akafanyaje? Watu wengine nyuma yake waliona hayo yakitendeka kwa u, kamona yule mzee akirushwa hewani kabuti lake likipeperuka. Ndipo wakakimbia kule nyuma kumtafuta, hawakumpata yule mtu mahali popote hawaku wakaita wa, wa polisi. Polisi wakaja kuchunguza mahali pale, hapakuwepo mtu pale. Vema, kila mmoja wao alishuhudia ya kwamba ile motokari tikisika, ikagonga yule mtu, akarushwa hewani, na kila mtu aliona hayo. Mashahidi na walija motoka mbili tatu waliona ikitendeka. Ikagunduliwa baadaye, kumbe miaka mitano iliyopita kulikuweko mzee mmoja mwenye kabuti aliyegongwa na kuuawa pale pale. Unapoondoka hapa au jangamia bado una budi kurudi tena, hata ikiwa wewe ni mwenye dhambi na uhukumiwe kulingana na matendo yaliyotendwa katika mwili. Nyumba ya maskani yetu iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, tunayo nyingine inayotungoja. Hiyo ni neno, sasa Mungu katika sehemu sehemu hii ya uumbaji wake, baadaye akamfanya Yesu mwili. Kutoka kwa nini? Kutoka ile roho kuu ya hapo mwanzo, ndipo akashuka kuwa neno akijitoa nje neno alijifanyi lenyewe unenwa tu en mofi. Hatimaye yeye akafanyika mwili Yesu mwenye, mwenye kufa, kusudi akaonje mauti kwa ajili yetu sisi sote wenye dhambi. Ibrahimu alipokutana naye alikuwa Melkizedeki. Yeye anaonyesha dhahiri hapa jinsi zile sifa zote zitakavyofanya mwishoni kila mwana wa Ibrahimu kila mwana wa ile imani bila shaka atafanya vile vile, bali ninataka kuangalia jinsi itupasavyo kuja pia. Tunamuona amefunuliwa hapa katika Ruthu na, na Boazi kama mkombozi wa jamii yetu, jinsi ilimpasa kuja katika mwili. Sasa tunaona zile sifa, wana wa roho wake hawajaingia bado katika umbo la mwili wa neno, lakini Theofani, mwili wa kiungu. Huu mwili uko chini ya mamlaka ya neno na arabuni, ukingojea arabuni ya kubadilishwa kwa mwili. Basi tofauti kati yake na wewe kama mwana, unaona yeye alikuwa hapo mwanzo, neno, mwili en morphe, akaingia na kuishi mwilini huo wa kiungu katika utu wa Melkizedeki, ndipo baadaye. Hatukusikia tena habari za Melkizedeki kwa sababu yeye alifanyika Yesu Kristo. Melkizedeki alikuwa yule kuhani, bali akafanyika Yesu Kristo. Basi wewe uliruka hilo, kwa kuwa katika umbo hilo yeye alijua yote, nawe haujapata kujua hayo bado. Ulikuja kama Adamu, kama mimi, ulitoka kwenye zile sifa, ukafanyika mwili, upata kujaribiwa bali maisha haya ya, ya kuishapo hapa, nyumba ya maskani yetu iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, tunayo nyingine inayotungoja. Hapo ndipo tunapokwenda. Hiyo ni Neno, ndipo tunapoweza kutazama nyuma na kuona yale tumetenda. Sasa hatuelewi hayo, hatujapata kuwa Neno kamwe. Tumekuwa tu mtu mwenye mwili, si Neno, bali na tazama kwa makini, inakuonyesha wazi ya kwamba hautakuwa hauta neno kama isipokuwa ulikuwa wazo hapo mwanzo. Hiyo inathibitisha kule kuchaguliwa kimbele kwa Mungu. Unaona, hauwezi kuwa neno isipokuwa wewe ni wazo, ili kupasa kuwa katika mawazo kwanza. Lakini waona, ili kustahimili majaribio, ili kubidi kuruka ule mwili wa kiungu, ili kupasa kuja humu chini katika mwili ukajaribiwe na dhambi ndipo ndipo, sasa ukitenda dhambi. Wote alionipa Baba yangu atanijia mimi, nami nitamfufua katika siku za mwisho. Unaona, ilikupasa uwe hivyo kwanza, na ndipo. Unaona yeye ya alishuka moja kwa moja kupitia njia ya kawaida kutoka kwenye sifa, kuingia kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, jina lake liliwekwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo. Ndipo kutoka humo akawa neno, ule mwili wa kiungu ambao ungeonekana ukatoweka, na ndipo akafanyika mwili na kurudi tena, akaufufua mwili huo huo katika hali ya utukufu. Bali wewe ulipita ule mwili wa kiungu na kufanyika mwanadamu wa mwili, kusudi ukajaribiwe kwa dhambi. Ndipo basi, nyumba ya maskani yetu iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, tuna nyingine inayongoja. Hatuna bado ile miili, bali tazameni mwili huu unapompokea roho wa mungu ule uhai usiokufa ndani yako unatiisha mwili huu chini ya mungu haleluya yeye aliyezaliwa na mungu hatendi dhambi hawezi kutenda dhambi warumi nane moja sasa basi hakuna hukumu ya, ya dhambi juu yao walio katika kristo yesu hawaufuati mwili bali roho ndivyo hivyo Unaona hiyo, hutiisha mwili wako. Haikupasi kusema jamani, laiti ningaliacha kunywa pombe, laiti ningali ingia tu katika Kristo, yote imekwisha. Waona, waona, kwa sababu mwili wako u chini ya mamlaka ya roho, hauko tena chini ya mambo ya dunia. Yamekufa, yamekufa. Dhambi zako zimezikwa, zime katika ubatizo, nawe ukiumbe kipya katika Kristo, nao mwili wako unatilishwa chini ya roho na kujaribu kuishi maisha mazuri. Kama ninyi wanawake mnaodai eti mna Roho Mtakatifu na huku mnatembea mmevalia suruali fupi na kadhalika, mnawezaje kufanya hivyo? Roho wa Mungu ndani yenu angewezaje kama ku, kuwakubali yenu kufanya jambo kama hilo? Haiwezekani, hakika haiwezekani. Yeye si roho mchafu, ni Roho Mtakatifu na ndipo mnapotihishwa chini ya roho huyo, inatihisha utu wako wote chini ya roho huyo. Na huyo roho si kingine ulimwenguni ila hili neno mbegu lililodhihirishwa au lililouishwa haleluya, lililofanywa hai. Na Bibilia iliposema usitende hili, mwili huo unaligeukia upesi. Hamna swali na ni nini? Ni arabuni ya ufufuo. Mwili huu utafufuliwa tena, kwa sababu tayari umeanza. Ulikuwa wakati mmoja katika hali ya dhambi, matope, uharibifu, bali sasa una arabuni, unaelekezwa kwa yaki mbinguni. Sasa hiyo ni arabuni kwamba utanyakuliwa, ni arabuni Mtu mgonjwa anapolala akifa hamna kilichobaki isipokuwa kifo. Hayo tu ndio yanayoweza kutendeka. Nimeona vivuli vya watu walioliwa na kansa pamoja na kifua kikuu na kuwaona watu hao baadaye wakiwa wazima na wenye nguvu. Kama hamna uponyaji wa kiungu basi hamna ufufuo, sababu uponyaji wa kiungu ni arabuni ya ufufuo. Amen. Amina, unajua arabuni ya pesa ni nini, sivyo? Ni malipo ya kwanza. Alijeruhiwa kwa, ma, alijeruhiwa kwa makosa yetu, kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Tazama ilivyo ya ajabu, tunampenda. Naam, mwili huu umetiishwa chini ya roho. Hatujaingia bado katika umbo la neno, bali tungali katika umbo la mwili uliotiishwa neno kifo katika mwili kitatupeleka pale jambo lile lile tu. Waza kuhusu mtoto mchanga. Waweza kumchukua mwanamke, haijalishi ni mwovu vipi, anapokuwa na mimba na anakaribia kupata mtoto, mtazame kabla huyo mtoto hajazaliwa. Sijali yule mwanamke ni, ni katili vipi, yeye anakuwa mpole sana, na kitu kwake kinachoonekana kitaua sana kuona maskini mama akikaribia kuwa mama kwa kupata mtoto. Ni kwa nini mwili huo mdogo sasa haujakuwa hai bado? Waona kitu uli, ulicho tu ni nyama na misuli, huko kurukaruka kudogo hiyo, ni misuli inayovutavuta ina bali, unapotoka kwenye tumbo la uzazi Mungu huupulizia upumzi ya uhai ndani yake, na ndipo analia mnaona kama tu hakika kama ku, kunao mwili wa kawaida unaotengenezwa, kunao mwili wa kiroho tayari kupokea. Mara unapofika hapo, ndipo mtu anapozaliwa mara ya pili kutoka ulimwenguni, yeye anakuwa mtoto mchanga wa rohoni katika Kristo, na ndipo joo hili la mwili linapobwagwa chini. Kunao mwili wa kawaida mwili wa kiungu, mwili ambao haujajengwa kwa mikono wala kuzaliwa na mwanamke, ambamo tunaingia. Ndipo huo mwili unarudi huku na kuchukua mwili uliotukuzwa. Hiyo ndio sababu Yesu alienda kuzimuni alipokufa na kuwahubiri nafsi waliokaa kifungoni, akarudia ule mwili wa kiungu. Jamani, ajabu sana, Mungu ashukuriwe. Wakorinto wa pili tano, tano, mwili wetu ulio wa dunia hii ukiharibiwa, maskani ya, ya dunia hii, tunalo jengo lingine. Mwaona tumeruka hilo, tukaja moja kwa moja kutoka kwa Mungu zile sifa kufanyika mwili, tukashawishiwe na kujaribiwa kwa dhambi kama Adamu alivyofanywa, bali kujaribiwa kwa neno lake kutakapokwisha Ndipo tutakapochukuliwa kwenye mwili tuliotayarishiwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Ni neno pale lililoruka na kuja moja kwa moja chini huku, tupate kushawishiwa na kujaribiwa. Kama tungalipitia kule, hakunge kuweko majaribio, tungalijua mambo yote. Hiyo ndiyo sababu Yesu alijua mambo yote, sababu alikuwa neno kabla hajafanyika mwili. Kisha tunakuwa neno. Hapa tunaumbwa kwa sura ya neno tupate kuwa washiriki wa neno, tuwe washiriki wa neno, tule neno, kwa kuchaguliwa kimbele tangu mwanzo. Waona? Hiyo chembe ndogo ya uhai ilikuwa ndani yako tangu mwanzo ulipoanza safari yako. Wengi wenu mnaweza ku, kuikumbuka kui mlijiunga na kanisa hili na kujiunga na kanisa lile na kujaribu hili na lile, hamkutosheka. Hiyo ni kweli, bali siku moja ukalitambua tu. Bila shaka, usiku uliopita nilikuwa nikifundisha mahali fulani, naamini ilikuwa kule California ama Arizona. Kama naamini nimehadithia hadithi hiyo ndogo hapa kuhusu mtu aliyewatimisha kuku yai la tai, na yule tai alipoanguliwa alikuwa ndege wa kuchekesha sana, ambaye vifaranga au alipata kumwona, bali akazunguka huku huku na huku alikuwa alikuwa alikuwa mwenye sura baya zaidi miongoni mwao. Kwa maana angelielewa kamwe jinsi huyo kuku ange, angelia na kukwaruza kwenye zile taka na kula. Angelielewa angesema, njoo humu ukale mlo, kipenzi. Vema, yeye ye, alikuwa tai. Yeye ha, hakula hivyo kamwe. Ha, hakikuwa chakula chake. Kwa hivyo angewawinda barare na kadhalika, majua na kuwaita wale vifaranga, nao vifaranga hao wote wangeenda wakilia lia na kula, bali yule masikini kifaranga wa tai angeliweza, haikuonekana haikuonekana sawa kwake. Kwa hivyo, kwa siku moja mama yake alikuja kumtafuta, naye angesikia huyu kuku akilia, naye angejaribu awezavyo kulia hivyo, bali hangaliweza. Alijaribu kulia kama vifaranga wa kuku, lakini hakufaulu. Waona, yeye alikuwa tai. Hapo mwanzoni alikuwa tai, yeye alianguliwa tu chini ya kuku. Hivyo ni kama wafuasi wengine wa kanisa kila, hivyo ndivyo ilivyo, huwa ni mmoja miongoni mwa kundi zima aliye kweli. Bali siku moja mamake aliporuka juu yao na kulia kwa sauti kuu, yeye akaitambua, hiyo yasikika sawa, kwani yeye chanzo chake ni tai. Hivyo ndivyo ilivyo kwa Injili au neno, uwezo wa Yesu Kristo. Mtu anapochaguliwa kimbele kwa uzima wa milele, yeye husikia huo mlio halisi, mlio wa Mungu. Hamna kinachoweza kumwondoa kwake. Kanisa huenda likasema siku za miujiza zimekwisha. Kidogo kidogo kidogo, simama hapo kale hiki na simama hapo upate kula kile. Huo uchafu wa gala hauta mfaa tena, ameondoka Mambo yote yanawezekana yeye. Yeah, yanaruka. Hiyo ndiyo shida ya wakristo wengi siku hizi, hawawezi kuinua miguu yao ardhini. Yule mama mzee akasema, mwanangu, ruka wewe, ni tai, njoo humu ni niliko mimi. Yeye akasema, mama, sijawahi kuruka maishani mwangu. Akasema, vema, ruka, chazo chako ni tai, wewe si kuku. Kwa hivyo akaruka kwa mara yake ya kwanza na, ku, na kutapatapa mabawa yake Hakufaulu sana, bali aliondoka rilini. Hivyo ndivyo tunavyofanya tunapomkubali Mungu kwa imani, kwa neno lililoandikwa. Mna kitu mle, waona huo uzima wa milele. Ulichaguliwa kimbele kwake, babu na, na nyanya wake walikuwa tai, alikuwa tai kule nyuma, kote tai. Hawachanganyikani na mambo mengine. Yeye si kitu kilichochanganyikana mbegu kamwe, yeye ni tai. Reckon, uh, kisha baada ya kutambua kwamba neno la Mungu lilikuwa chakula cha tai, basi ukaacha mengine. <laughs> basi umeumbwa kuwa mfano halisi ulio hai wa Mungu aishie. Ulisikia kutoka kwa mwili wako wa kiungu. Mwili wetu ulio wa dunia hii ukiharibiwa, tuna mwingine unaotungoja unasema. Je, hiyo ni kweli ndugu Abrahamu? Naam, hebu na tuchukue tai wachache na kuwatazama kwa, kwa muda mchache. Kulikuweko jina mtu jina lake Musa. Kila mmoja anajua ya kwamba nabii huitwa tai katika Biblia. Kulikuweko nabii aliyeitwa Musa. Na siku moja Mungu akamwita, naye hangali alimkubalia akaingie nchini, naye aka, alifika kwenye mwamba, malaika wakamchukua wakamzika. Kulikuwa na mtu mwingine tai, haikumpasa hata kufa, yalivuka Yordani na Mungu akamtumia gari la farasi na joili la mwili alilibwaga chini ya, na akainuka na kupata thawabu tha ya milele <laughs> miaka mia nane baadaye, miaka mia nane baadaye kwenye mlima wa kugeuzwa hapo, walisimama wali hao watu wawili. Mwili wa Musa ulikuwa umeoza kwa mamia ya miaka, bali alikuwa hapa katika umbo, hata Petro, Yakobo na Yohana walimtambua. Amina. Kama nyumba ya maskani yetu yaliyo ya dunia hii yakiharibiwa, kama wewe ni sifa ya Mungu iliyodhihirishwa hapa duniani, unamwili unaongoja baada ya kuacha ulimwengu huu. Wao wasimama wa, wa juu ya mlima wa kugeuziwa katika mili yao ya kiungu, kwa maana walikuwa manabii wa manabii waliojiliwa na neno la Mungu pia. Hebu tumtazame nabii mwingine, wakati mwingine, jina lake Samueli alikuwa mtu mkuu. Alikuwa amewafundisha Israeli, akawaambia aiwapasi kuwa na mfalme. Akasema, je, nimepata kuwambia jambo kwa jina la Bwana ila lile lilotimia? Wakasema, la, kila jambo lilosema katika jina la Bwana lilitimia. Ye, ye alikuwa nabii, naye akafa. Yapata miaka mitatu au minne baadaye mfalme akapata shida. Hapo ni kabla damu ya Yesu Kristo haijamwagika, bado alikuwa peponi, na mchawi wa Endori akampandishia mtu Console... kumfariji Sauli when..., na yule mchawi alipomwona amesimama, akasema see..., naona Mungu akitoka katika nchi huku. Mtu huyu amekufa kazikwa na kuozea kaburini, yeah, was..., huku amesimama pale kwenye pango lile, amevikwa ame joo la kinabii must..., naye alikuwa bado yu nabii. Amina. Kwa kuwa alisema, mbona umeniita usingizini mwangu, nawe umekuwa adui wa Mungu? Mtazame, alitoa unabii, usiku wa kesho utakuwa pamoja nami. Yeye alikuwa yungali nabii, ijapokuwa alikuwa ametoka katika mwili huu. Maona akaja hapa, na alikuwa sehemu ya neno hilo, naye akatoka kwenye uhai wa mwili huu, akaingia katika mwili huu uliotengenezwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, akaingia kwenye ule mwili wa kiungo ambao ulikuwa neno. Mnaelewa, humo ndimo waumini wote uenda wanapotoka, humo ndipo, katika umbo hilo, ule utaji umeinuliwa. Unaona, wewe ni neno pia, unapoingia mle kama mtoto mchanga, nilivyosema muda mfupi uliopita. Sasa tazama. Bwana asifiwe kwa ajili ya kufunuliwa kwa mihuri, ndilo ombi langu kujua mambo haya. Sasa ule ufunuo wa kweli wa Melkizedeki unakuwa wazi. Alikuwa Mungu, lile neno kabla hajafanyika mwili, Mungu neno. Hakika ilimpasa kuwa hivyo, hamuna mwingine angalikuwa asiye kufa kama yeye. Mwaona, nilikuwa na baba na mama, wewe pia. Yesu alikuwa na baba na mama, lakini mtu huyu hakuwa na baba wala mama. Yesu alikuwa na mwanzo wa siku zake, mtu huyu hana. <laughs> Yesu alitoa uhai wake, mtu huyu hangeweza, kwa sababu yeye alikuwa uzima, na ni mtu yule yule wakati wote. Natumai Mungu atakufunulia hayo, mtu yule yule wakati wote. Tazama cheo chake, mfalme wa haki. Sasa Waibrania 7:2, mfalme wa haki na mfalme wa amani yeye ni wafalme wawili. Tazama sasa, Waebrania saba mbili mfalme wa haki pia mfalme wa amani. Yeye ni wafalme wawili hapo. Sasa kwa kuwa alikuja katika mwili na mwili wake wa utukufu katwaliwa kule juu, katika Ufunuo ishirini na moja kumi na sita yeye anaitwa mfalme wa wafalme. Yeye ni wote watatu pamoja. Mnaona, mfalme Mungu, mfalme mwili wa kiungu, mfalme Yesu, yeye ni mfalme wa wafalme. Yote imeunganishwa kama tu ilivyo nafsi, mwili na roho, zote hufanyika mmoja. Pia yeye ni Baba, ambalo lilikuwa la kwanza, mwana na Roho Mtakatifu, yule roho, mfalme wa haki, sifa ya roho, mwili wa kiungu, mfalme wa, wa amani, mwili wa, wa kiungu na katika mwili alikuwa mfalme wa wafalme, mtu yule yule wakati ule, mwili wa kiungu Musa. Alipomwona Kutoka 32, alikuwa katika mwili wa kiungu. Musa alitaka kumwona Mungu. Alikuwa tayari amesikia sauti yake, akamsikia akinena naye, akamwona pale kwenye kijiti pamoja na nguzo kubwa ya moto, naye akasema, wewe ni nani? Nataka kujua u nani? Musa akasema, nitaweka ukiniruhusu nikuona wewe, ningetaka kuona uso wako. Akasema, hapana, mtu asieweza, asie kuona uso wangu. Akasema, nitaweka mkono wangu machoni pako, nani nitapita, ndipo unaweza kuona mgongo wangu, bali si uso wangu, mwaona. Na alipofanya hivyo, ulikuwa mgongo wa mwanadamu, ilikuwa ule mwili wa kiungu. Ndipo neno lililomjia lili Musa, mimi niko hilo, lilikuwa neno neno lilimjia Musa katika umbo la nguzo ya moto katika kijiti kilicho waka moto. Mimi niko kama neno kutoka kwa theolojia, kutoka kwa theofani samani. Yeye alimjia Ibrahimu kama mwanadamu chini ya mwaloni, na mtazama hapo, kukaja mtu kwa Ibrahimu watatu, na wakaketi chini ya mwaloni hao watatu na tazama baada ya kumzungumzia Ibrahimu. Kwa nini yeye akaja Ibrahimu? Maana alikuwa ndiye mwenye ile ahadi pamoja na ujumbe wa kujiliwa na mwana, na pia alikuwa nabii wa neno la Mungu aliyekuwa akiamini neno la Mungu, akiataja yale yaliyokuwa kinyume kama kwamba si kinyume. Mwaona jinsi neno lilivyokamilifu. Neno lilimjia nabii Mwaona, Mungu alikuwa hapo katika mwili wa kiungu, na Biblia ilisema neno huja kwa nabii, na ne neno lilikuwa hapo katika mwili wa kiungu. Sasa unasema huyu alikuwa Mungu. Ibrahimu alisema alikuwa alisema, jina lake lilikuwa alimwita yeye Elohimu, na katika Mwanzo utaona hapo mwanzo, Elohimu aliumba mbingu na nchi. Katika Mwanzo 18 tunaona kwamba ya kwamba Ibrahimu aliita mtu huyo aliyeketi pale na kunena naye, na angeweza kumwambia siri za moyo wake, kumwambia Sara alivyokuwa akiwaza nyuma yake. Ibrahimu alisema ilikuwa Elohim alikuwa katika umbo la mwili wa kiungu, mnaelewa? Tazama baada, sasa tunaona ya kwamba yeye wakati huo alikuwa katika umbo la mwili wa kiungu, akamwita Bwana Mungu Elohimu. Sasa katika Mwanzo 18 tunaona ya kwamba hiyo ni kweli. Sasa tazama, Ibrahimu, walikuwa watatu pamoja, bali Ibrahimu alipowakuta hao watatu alisema bwana wangu bali Lutu kule chini Sodoma, wawili wao wakashuka kwenda kule, naye Lutu akaona wawili wao, akaja naye akasema, bwana zangu. Mwaona ilikuwa nini? Jambo la kwanza, Lutu hakuwa nabii. Hiyo ni kweli, wala hakuwa mjumbe wa wakati huo. Kwa hivyo yeye hakuwa na ufunuo wake. Bila shaka lutu angaliwaita mabwana dazani yao, angalisema pia mabwana. Bali haijalishi ibrahimu aliona wangapi, ilikuwa ingali bwana mmoja. Huyo ni Mungu, huyu ni yule Melkizedeki. Tazama, baada ya vita kuisha, Melkizedeki akamwandalia mtoto wake mshindi ushirika. Wazia hilo sehemu yake mwenyewe. Sasa tunataka kuona hapa, katika mfano hapa, ushirika unaonekana hapa, baada ya vita akajitoa mwenyewe, kwa sababu ushirika ni sehemu ya Kristo. Na baada ya mashindano kwisha, baada ya kupigwa vikali sana, ndipo unashiriki Kristo, unakuwa sehemu ya kiumbe hiki. Unaelewa? Yakobo alipiga mieleka usiku kucha na hange mwachilia aende hata alipombariki. Hiyo ni kweli, vita vya maisha. Na baada ya vita kuisha, ndipo Mungu anakushirikisha sehemu yake mwenyewe. Huo ndio ushirika wake kweli. Ule mkate mdogo na mwembamba huwakilisha hiyo tu. Haupaswi kushiriki isipokuwa umepigana vilivyo na umekuwa sehemu ya Mungu. Kumbukeni, Wakati huu ushirika haukuwa umeanzishwa, si hadi kabla ya kifo cha Yesu Kristo, mamia na mamia na mamia ya miaka baadaye. No chance... Bali Melkizedeki, baada ya mtoto wake Ibrahimu kupata ushindi, Melkizedeki alimlaki na akampa divai na mkate, ikionyesha ya kwamba baada ya vita hivi vya dunia hii kwisha, tutakutana naye mbinguni na kuwa na ushirika tena, itakuwa karamu ya harusi. Sitakunywa divai tena ama kula ya matunda hata itakapokula nitakapokula na kunywa pamoja nanyi upya katika ufalme wa baba yangu. Hiyo ni kweli. Tazama tena, Melkizedeki alikwenda kumlaki Ibrahimu kabla ya, ya, kabla yeye hajarudi nyumbani. Tuna mfano mzuri, jinsi gani hapa Melkizedeki akimlaki Ibrahimu kabla hajafika nyumbani. Baada ya vita, tutamlaki Yesu hewani kabla hatujafika nyumbani. Hiyo ni kweli. Wathesalonike wa pili inatuambia hivyo kuwa tutamlaki hewani. Mfano mzuri wa Rebeka akimlaki Isaka kondeni wakati wa jua kupunga tutamlaki hewani. Wa Tesalonike wa pili inatuambia hivyo, kwa maana sisi tulio hai tutakaosalia hatutawatangulia ama kuwazuia wao waliokwisha kulala mauti. Kwa maana parapanda ya Mungu italia, nao waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza. Sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu kumlaki Bwana hewani. Kamilifu mifano hii yote. Kwa hivyo ule mwili wa kiungu, kama umekufa na kuingia kwenye mwili huo wa kiungu inakuwaje? Huo mwili wa kiungu unashuka ardhini kuchukua ule mwili uliokombolewa, na iwapo umo humo hewani, unachukua mwili kuulaki ule mwili wa kiungu. Ndivyo hivyo na kunyakuliwa kwenda kumlaki Bwana hewani. Nani huyu Melkizedeki ila Mungu? Basi tunaona hapa dhahiri siri yote ya safari yetu maishani na mauti na tunapokwenda baada ya mauti pia kuchaguliwa kimbele kunaonekana wazi hapa. Na msikilize tunapofundisha haya kwa makini, zile hatua za, za kusudi lake la milele alizokuwa nazo sirini, sasa tayari zimefunuliwa. Tazama, kungali kuna hatua tatu kufikia ukamilifu. Jinsi tu anavyoukomboa ulimwengu, vivyo hivyo hukomboa kanisa lake. Yeye yeah, ukomboa watu katika hatua wa tatu. Sasa tazama, kwanza ni kuhesabiwa haki kama alivyohubiri Luther, pili kutakaswa kama alivyohubiri Wesley, tatu ubatizo wa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli, ndipo kunyakuliwa kunakuja. sasa ulimwengu, yeye yeah, alikomboaje ulimwengu? Alichofanya kwanza, alipotenda dhambi, aliusafisha kwa ubatizo wa maji. Hiyo ni kweli kisha akamwaga damu yake juu yake kutoka msalabani na kuutakasa na kuuita wake mwenyewe. Ndipo akafanyaje? Kama vile alivyorarua ulimwengu wote kutoka kwako na kufanya upya vitu vyote kwa ubatizo wa moto wa Roho Mtakatifu, yeye pia ataufanya upya ulimwengu na utachomwa uta moto na kuondolea mbali kila viini kwa umbali wa maili milioni kadhaa kwenda juu na kila kitu kitafagiliwa kita mbali na kisha kutakuwekwa mbingu mpya na nchi mpya, jinsi tu ulivyo kiumbe kipya katika Kristo Yesu. Roho Mtakatifu anapokuja kwako, unaona. Ndivyo hivyo yote, ni wazi iwezavyo kuwa, kila kitu kiko katika utatu. Kuzaliwa kwa kawaida kumo katika utatu. Jambo la kwanza lililotukia ni nini mwanamke anapopata mtoto? Nini utoka kwanza? Maji. Nini ufuata damu? kinachofuata ni nini? Wai, maji, damu, roho Inakuacha kwa mmea, uoza kitu cha kwanza ni nini? Ubua, kinachofuata kishada, alafu kapi, ndipo mbegu hutokea hapo. Hatua tatu tu zake hata inapofikia mbegu. Bila shaka, Mungu huthibitisha hayo, hiyo imekuwa kweli daima. Mungu huthibitisha kuwa kweli, inaonyesha waziwazi -wazi ya kwamba aliyechaguliwa kimbele ndiye tu anayefikiriwa katika ukombozi. Umeshika hilo? Hebu niseme tena, yule aliyechaguliwa kimbele ndiye tu anayefikiriwa katika ukombozi. Watu huenda wakajifanya wakadhani wamekombolewa, bali ukombozi halisi ni kwa wale waliochaguliwa kimbele, kwa maana neno komboa lenyewe maana yake ni kurudisha. <laughs> Hilo ni kweli, kukomboa ni kitu kukomboa chochote ni kukirudisha mahali pake pa asili. Haleluya! Kwa hivyo ni wale walichaguliwa kimbele tu watakaorudishwa, kwa sababu wengine hawakutoka pale. Unaona, kurudisha kuwa wa milele pamoja naye hapo mwanzo, ule uzima wa milele ulikuwa nao, wazo lake la ulivyokuwa alitaka tu wewe, alitaka nisimame mi, mi, mimbarani, utuseme alikutaka wewe uketi, uketi kitini usiku wa leo, ndipo tuna, tunatekeleza kusudi lake la milele. Na yeye alivyoondoka nyumbani, alikuja tu ulimwenguni kutekeleza kusudi lake. Sivyo? Naam. Ndipo inapokuisha inarudishwa unarudishwa tena katika hali ya utukufu, unakomaa na kurudishwa tena. Si ajabu Paulo angesema, walipokuwa wakijenga gogo la kukatia kichwa chake, alisema uwapi ewe mauti uchungu wako, kuwapi ewe kaburi kushinda kwako. Lakini Mungu nashukuriwe la atubaye ushindi Akasema mauti, niambie amb, ambapo waweza kunifanya nikapiga ni mayowe. Kaburi, hebu niambie utanishikiliaje? Kwa sababu mimi nina uzima wa milele amina. Yeye ali, aliitambua mauti, kuzimu, kaburi hamna kingelimshikilia, na hamna kitu kinachoweza kutudhuru. Tuna uzima wa milele. alitambua ya kwamba amebarikiwa kwa uzima wa milele kama tu tone la umande. Kama naelewa ni sijui kemia sana, bali alina budi kuwa kuganda kwa unyevu ama hewa, na usiku unapokuwa baridi na wenye giza, hilo huanguka kutoka mbinguni na kuanguka ardhini, limeanguka kutoka mahali fulani. Baada ya asubuhi, inayofuata kabla jua lijachomoza, limekaa pale, maskini tone hilo likitetemeka, bali hebu jua lichomoze, tazama likimetameta, lina furaha, kwani jua litaliita moja kwa moja kurudi lilikotoka. Na vivyo hivyo, Mkristo, haleluya! Tunajua tunapoenda uweponi mwa Mungu kitu fulani ndani yetu kinatuambia ya kwamba tumetoka mahali fulani, na tutarudi tena kwa zile nguvu ambazo zinatuvuta. Tone hilo la umande umetameta na kuangaza na kupaza sauti, kwa sababu linajua limetoka kule juu, na lile jua li, litalinua juu kule tena. Na mtu ambaye ni sifa ya Mungu aliyezaliwa na Mungu anajua, haleluya, anapompata mwana wa Mungu, atainuliwa atoke hapa siku moja. Kwa maana, mimi nikiinuliwa juu ya nchi nitawavuta wote kwangu. Amina. Sasa tazama, sasa tunaona Melkizedeki na kwa nini Mariamu hakuwa mama yake. <laughs> Hiyo ndiyo sababu yeye alimwita mwanamke. Sio mama, hana baba kwa kuwa alikuwa baba. Baba wa milele. Wale watatu katika mmoja, hana mama bila shaka, hana baba kwa kuwa yeye alikuwa baba. Kama mshairi alivyonena sifa za Yesu akasema, the... mimi ndiye niliye nena na Musa kwenye kijiti kilichowaka moto. Mimi ndiye Mungu wa Ibrahimu, ile nyota yenye kung'aa ya asubuhi. Mimi ni Alpha omega mwanzo kutoka mwisho, mimi ni uumbaji wote, na Yesu ndilo hilo jina. Hiyo ni kweli jamani. Mnasema mimi ni nani? Wausema ni nilitoka wapi? Je, mnajua baba yangu? Au je, mnaweza kusema jina lake? Haleluya, hilo ndilo jina la baba namu. Nimekuja katika jina la baba yangu, naamukunipokea waona. Hakika yeye yule jina leo na hata milele Naye huyu Melkisedeki akafanyika mwili. Yeye alijifunua mwenyewe kama mwana wa Adamu alipokuja kama nabii. Alikuja katika majina matatu ya mwana: mwana wa Adamu, mwana wa Mungu, mwana wa Daudi. Alipokuwa hapa duniani alikuwa mwanadamu kutimiza maandiko. Musa alisema Bwana Mungu wenu watakuondekeshea nabii kama nilivyo mimi. Kwa hivyo ilimpasa kuja kama nabii. Hakusema kamwe mimi ni mwana wa Mungu. Alisema mimi ni mwana wa Adamu. Unaamini mwana wa Adamu? Bila shaka, hiyo ndiyo ilimpasa kushuhudia, kwa sababu hivyo ndivyo alivyokuwa. Sasa amekuja katika jina lingine la mwana, mwana wa Mungu asiyeonekana, yule Roho. Na ajapo tena, ni mwana wa Daudi kusudi aketi kwenye kiti chake cha enzi. Basi alipokuwa hapa na akafanyika mwili, aliitwa mwana wa Adamu. Sasa alijitambulisha kwa ulimwengu kama mwana wa Adamu, yule nabii. Siku moja nilikuwa nikisimulia hadithi ya Petro na Andrea nduguye, walikuwa wavuvi, naye baba yao Yona alikuwa mzee mwamini mkuu. Siku moja walisema, aliketi kando ya mtumbwi, Akasema, mwanangu, unajua jinsi tulivyoomba tulipohitaji samaki. Wao walikuwa wafanya biashara, biashara ya uvuvi. Akasema, tulimtumainia Mungu Yehova kwa riziki, nami nazeeka sasa, sitaweza kukaa nanyi wavulana muda mwingi zaidi. Nami daima pamoja na, na waumini wa wote wa kweli tumetazamia wakati wa kuja kwa Masihi. Tumekuwa na wa aina zote wa bandia, bali siku moja wa kweli atakuja. Naye akasema Masihi huyu ajapo, siwataki enyi wavulana mkadanganyike. Huyu Masihi hatakuwa tu mwana theolojia, yeye atakuwa nabii, kwa maana nabii wetu Musa tunayemfuata alisema. Sasa Myahudi yeyote ataamini nabii wake, amefunzwa kujua hilo, na, na nabii akisema chochote ambacho ni kweli, basi hiyo ni kweli, bali Mungu alisema kukizuka katikati yako mtu wa rohoni ama nabii, mimi Bwana nitajifunua kwake, na asemayo yakitimia, ndipo msikilizeni na kumogopa, bali kama hayatimii basi msimwogope kamwe. Mwaona? Kwa hivyo hilo ndilo lililokuwa thibitisho la nabii. Kwa hivyo Musa alikuwa nabii aliyethibitishwa kweli kweli, na akasema, Bwana Mungu wenu atakuondokeshea miongoni mwa ndugu zenu nabii kama nilivyo mimi na wote wasiomsikiza watatengwa na watu. Akasema, sasa watoto kumbu, kumbukeni, sisi Waebrania tunaamini manabii wa Mungu waliothibitishwa. Sasa sikizeni kwa makini, msilikose sema, japo, mjua, kwa mana, na akasema, masihi ajapo mtamjua kwa maana atakuwa nabii masihi. Naam, nilisema imekuwa miaka mia nne hata hatujapata nabii tangu Malaki, bali atakuwa siku moja baada ya kifo chake miaka michache, mwanawe Andrea alikuwa akitembea ukingoni, naye akasikia mtu wa porini kutoka jangwani akisema, huyo Masihi amesimama miongoni mwenu. Sasa tai huyo mkubwa aliyeinuka nyikane na, ku, na kupuruka pale akasema, Masihi yumo miongoni mwenu. Hivi sasa hatumjui bado, bali anasimama miongoni mwenu. Nitamjua kwa sababu nitaona ishara ikitoka mbinguni. Siku moja akasema pale, tazama mwana kondoa Mungu azichukue dhambi za ulimwengu. Akaondoka kaenda akaenda, mtu huyu kumtafuta, kumtafuta ndugu yake, akasema Simoni, nataka uje humu, tumempata Masihi. Nenda huko Andrea, unafahamu vema zaidi ya hayo aayo na mnajua, lakini yule yule, mtu huyu ni tofauti wapi amatoka wapi? Yesu wa Nazareti, maskini mji huo mwovu, namhange kuja kutoka mji mwovu mchafu kama huo? Njo tuone. Mwishowe akamshawishi kwenda huko chini. Siku moja basi, alipokuja mbele ya masi huyu Yesu akisimama pale akinena na watu, alipoenda mbele zake yeye, alisema jina lako ni Simoni na u mwana wa Yona. <laughs> Uh, hiyo ilitosha akapata funguo za ufalme. Kwa nini? Alijua ya kwamba mtu huyo hakumjua naye. Alimjuaje? Na yule baba mzee mcha Mungu alimfundisha jinsi ya kuamini Masihi. Kulikuwa mtu aliyekuwa amesimama pale, jina lake Filipo. Lo, aliamshwa sana. Alimjua mtu mwingine, waliyesoma Biblia pamoja naye, naye akazunguka kilima kile na akampata pale kwenye mizeituni yake. Alikuwa ameinama chini akiomba. Walikuwa tayari wamepata mafundisho mengi ya Biblia pamoja. Ndipo akatokea nje pale na akasema, baada ya kumaliza eh, maombi, akasema njoo, uone tuliyempata. Yesu wa Nazareti mwana wa Yusufu, yeye ndiye Masihi tunayemtazamia. Sasa naweza kumsikia Nathanieli na akisema nini, Filipo, na kusudia, hujatumbukia kilindini, sivyo? La hasha, sivyo. Na hebu nikueleze, wajua, tumesoma Biblia pamoja na je nabii alisema Masihi atakuwa nini? Atakuwa nabii. Je, unakumbuka yule mzee mvuvi uliyenunua samaki kwake ambaye hakuwa na elimu wa angaa ya kuandika jina lake aliyeitwa Simoni? Naam, alikuja na wajua nini? Huyu Yesu wa Nazareti akamwambia, jina lake lilikuwa Simoni, akageuza jina lake likawa Petro, maana yake jiwe dogo, na kumwambia babake alikuwa nani? Naam, akasema akasema, sijui laweza weza na neno jema kutoka Nazareti. Akasema, hebu tuzungumze habari hiyo, njo tu uone, hilo ni wazo jema, njo uone. Kwa hivyo yuaja Filipo akimleta Natanieli. Alipofika Yesu, huenda alikuwa amesimama akihubiri, labda akiombewa gonjwa kwenye msari wa maombi, na alipofika alipokuwa Yesu, Yesu akamgeukia na kusema, tazama Mwisraeli kweli kweli, amna hila ndani yake. Naam, mnasema ni kwa sababu ya nguo alizovaa sivyo? Hasa watu wote wa mashariki huvalia sawa, angalikuwa mshamu amu yeyote yule, ndevu vazi. Akasema, tazama Mwisraeli kweli kweli kwelikweli, hamna ila ndani yake. Kwa maneno mengine, mtu mwaminifu na mnyenyekevu vema. Hilo lilimtoa pumzi Nathanieli, naye akasema rabi, maana yake mwalimu. Rabi, ulinijua lini? Ulijuaje nilikuwa Myahudi? Unijuaje, ni mwaminifu, sina ila? Akamwambia, kabla Filipo aje kuita, ulipokuwa chini ya ule mti nilikuona. umbali wa maili kumi na tano ngambo ya nchi hiyo, siku iliyotangulia. Yeye ya alisemaje? Rabi, wewe u mwana wa Mungu, ndiye wa mfalme wa Israeli, bali kulikweko wale makuhani wenye kiburi, wagumu wa wa, akasema mtu huyu ni Belzebuli, mpiga ramli. Yesu akasema nitawasamehe hilo. Sasa kumbuka, hawakusema hayo kwa sauti kubwa kamwe, bali walisema hayo mioyoni mwao, na yakatambua mawazo yao. Hiyo ni kweli, hivyo ndivyo Bibilia isemavyo liite want... kushirikiana mawazo ukitaka, bali yeye hey, alijua mawazo yao na nayeakasema uh, nawasamehe hilo somebody... lakini siku moja Roho Mtakatifu atakuja na kutenda jambo lile lile baada ya kuondoka kwake, kunena neno moja dhidi yake haitasamehewa kamwe, katika ulimwengu huu au ulimwengu ujao, sivyo? Sasa hao walikuwa Wayahudi when... ndipo siku moja alitaka kwenda Samaria. Bali kabla hatujafanya hivyo tuna yule mwanamke au yule yule mwanamume, baada ya kupita mlango ulioitwa mzuri, kwamba aliponywa na Yesu. Alijua hali yake na akamwambia, chukua kitanda chako uende nyumbani, naye akafanya hivyo na ka, kapata nafuu. Ndipo tunaona wale Wayahudi wengine, wao walimpokea, wengine wao walimwamini, wengine hawakuamini. Kwa nini hawakuamini? Wao hawakuchaguliwa uzima, hawakuwa sehemu ya zile sifa sasa kumbukeni, wale walikuwa makuhani na watu mashuhuri, naye Yesu wazieni kuhusu wale wanatheolojia na makuhani, watu ambao hawa haungalipata wa, walo lote maishani mwao. Yesu alisema ninyi ni, ni wa baba yenu Ibilisi na kazi zake mnatenda, kasema mngalikuwa wa Mungu mngaliamini, mngaliniamini mimi. Msiponiamini mimi aminini, aminini, aminini kazi ninazotenda zinanishuhudia mimi ni nani. Basi Biblia ilisema kwamba Yesu ni yeye yule jana leo na hata milele. Yesu alisema kazi nizifanyazo mimi, yeye aniaminie mimi atazi, atazifanya pia, sivyo? Tazama, huyo alikuwa Melkizedeki halisi. Sasa tazama tena, kulikuwako na mataifa matatu tu ya watu Mmenisikia? nisikia mimi nikisema nilikuwa mte, mtenganishaji. Ndivyo, Wakristo wote ni watenganishaji, si watenganishaji wa rangi, bali watenganishaji wa roho. Rangi ya mtu haifai kitu, yeye ni mwana wa Mungu kwa kuzaliwa, bali Mkristo, Mungu alisema jitengeni, tokeni kati yao, na kadhalika. Yeye ni mtenganishaji wa uchafu kati ya kweli na uongo, bali tazama. Walikuwa na ubaguzi wakati huo, ubaguzi wa rangi ambao ni wa Samaria. Kuna mataifa matatu tu ya watu duniani, iwapo tunaamini Biblia. Hao ni watu wa Ham, Shemu na Yafeti. Hao ni wale wana watatu wa Nuhu. Sote tulitoka hapo. Naam, hiyo inaturudisha sote kwa Adamu, ambayo inatufanya sote ndugu. Biblia ilisema kwa damu moja Mungu aliumba mataifa yote. Sote ni ndugu kwa damu ile. Mtu mweusi anaweza kumpa mzungu damu na kadhalika, mzungu anaweza kumpa Mjapani, mtu manjano au Muhindi, mtu mwekundu au yeyote yule au ama yeyote yule angeweza kumpa damu kwa kuwa sote tuna damu moja. Rangi ya ngozi yetu, tunakoishi haifai kitu, bali tunapotenganishwa ndipo tunapotoka ulimwenguni, kama alivyowapandisha Waisraeli kutoka Misri. Hapo ndipo tunapotenganishwa na mambo ya ulimwengu. Sasa kulikuwako uh, watu wa Hamu, Shemu na Yafeti na kama tunaweza kufuatilia vizazi kule nyuma tungeona wa Anglo-Saxon kule walikotoka basi wao walikuwa Wayahudi wa Samaria ambao walikuwa nusu Wayahudi na mataifa walioana na mataifa kwa ujanja wa Balamu na wa Moabu walikuwa wa Samaria na kulikuwa Wayahudi na mataifa sasa sisi wa Anglo-Saxon hatu hatukuhusika hatukuamini masihi yeyote ama chochote kile, hatukutarajia yeyote, tuliingizwa tuli baadaye. Yesu alikuja kwake nao walio wake hawakumpokea, naye akawaambia wanafunzi wake, katika njia ya mataifa msiende, afadhali ishikeni njia ya kuwaendea wa kondoo waliopotea wa nyumba ya Israeli. Naye akawaendea tu kondoo waliopotea wa Israeli. Na tazama, yeye alijidhihirisha mwenyewe kama mwana wa Adamu mbele za Wayahudi wakamkataa. Basi wa, wa Samaria ambao ni nusu Wayahudi na nusu mataifa waliamini, na pia na walikuwa wakimtazamia Masihi. Hatukumtazamia, tulikuwa makafiri wenye, wenye rungu mkononi, wenye kuabudu sanamu, mataifa. Bali sasa siku moja, Mtakatifu Yohana nne, alikuwa hana budi kupitia Samaria akielekea Yeriko, bali ali akazunguka Samaria, na alipokuwa akienda kule, akaketi kwenye kisima nje ya mji uitwao Sikari na kisima kile, iwapo umewahi kuwa pale, ni mahali padogo panapovutia kama hapa hivi, na mna chemichemi ya umma pale, maji ambapo walikuja wote, na wanawake huja asubuhi wakachota nyungu za maji wakiziweka vichwani mwao na moja kwenye kila kiweo, na kutembea wima iwezekanavyo bila kumwaga hata tone, huku wakizungumzana. Kwa hivyo wao wale watu huja kule. Kwa hivyo ili ilikuwa yapata saa saa tano mchana. Kwa hivyo akawatuma wanafunzi wake mjini kununua mlo, chakula, na walipokwisha kuondoka, akaja mwanamke mwenye sifa mbaya, tungemwita leo mwanamke mwana nuru nyekundu, ama malaya. Alikuwa na wanaume na waume wengi zaidi. Kwa hivyo Yesu alipokuwa ameketi pale, huyu mwanamke akaja kama saa tano hivi. Unaona, yee anga aliambatana na mabikira. Walipokuja asubuhi kuchota maji ya kuoga, ili mpasa kungoje hata wote ha hawakuchanganyikana kama wafanyavyo leo. Alikuwa ametiwa alama, kwa hivyo akaja kuteka maji hivyo. Basi akatwaa tu ile winchi ya kale, akatia cha chango kwenye balasi na akaanza kushusha. Akasikia mtu akisema, mama niletee maji. Sasa kumbuka, huyu ni Melkizedeki, huyu ni Yesu, jana mwana wa Adamu naye akageuka akaona Myahudi ndipo so akasema, uh, uh, bwana haifai uh, Myahudi kumwomba Msamaria chochote. mimi ni mwanamke Msamaria kwa hivyo umekosea, haikukupasa kuniomba kitu kama hicho, hatuchangamani. Akasema bali kama ungalijua ni nani anayezungumza nawe, ungaliniomba mimi maji. Akasema utayatekaje? kisima ni kirefu na huna kitu cha kutekea yeye akasema maji ni yatoayo ni maji ya uzima yanayobubujika ya, yanayobubujikia ya uzima wa milele. Akanena naye hata akajua hali yake ilivyokuwa, ndipo akamwambia, tazama alivyomwambia sasa, nenda kamwite mumeo uje naye hapa. Na akasema sina mume. Akasema, umesema vema, kwa maana umekuwa na waume watano, naye uliye naye sasa siye mume wako, hapo umesema kweli. Tazama tofauti ya mwanamke huyo na kile kikundi cha makuhani. Alimjua Mungu zaidi kuliko lile kundi lote la makuhani pamoja. Akasema, Bwana, naona ya kuwa wewe ni nabii. Akasema hatujapata mmoja kwa muda wa miaka mia nne sasa. Tunajua ya kwamba masihi haja naye, atakapokuja hivyo ndivyo atakavyotenda. Hiyo ilikuwa ishara ya Masihi, kwa kuwa alikuwa mwana wa Adamu. Akasema hivyo ndivyo atakavyotenda, ajapo. Huna budi kuwa nabii wake, naye akasema mimi ndiye hapana mwingine. Angalisema hayo Akankusha ule mtungi wa maji na kukimbia njiani na kusema njoni, mtazame mtu aliyeniambia niliyotenda. Je, hayamkini huyu siye yule Masii? Sasa kumbukeni, yeye aliahidi kutenda jambo lilo hilo mwishoni mwa jamii ya mataifa. Wayahudi tayari walikwisha kuwa na miaka elfu nne kutarajia huyo Masii, miaka elfu nne wakifundisha yeye yuwaja na atakayo atakayotenda afikapo kule. Nao wakashindwa kumwona, wakashindwa kumtambua, naye alipojitambulisha kwa masharti yale yale ya Biblia aliyosema angejitambulisha kwayo, huku akiwa tayari amekwisha kufanyika ule mwili wa kiungu, na kisha akafanyika mwili na kukaa kwao, wakashindwa kuiona na kuziita kazi zake kazi za Ibilisi. Naam, tumekuisha kuwa na miaka elfu mbili ya mafundisho yakipitia kwa kanisa Katoliki la Kirumi baada ya wale mitume. Ndipo yakapitia ya, ya kwa Katoliki ya Kirumi wa Yunani na kadhalika, hata kwa wakati wa Luther na Wesley, wowote wa wale madhehebu mia tisa mbalimbali, kokote walikuwa wakifundisha katika nyakati hizi zote. Sasa yeye aliahidi kwamba kabla tu ule wakati wa mwisho haujawadia ile picha ya Sodoma na Gomora tena ita kama ilivyokuwa siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa wakati wa mwisho ujapo. Mwana wa Adamu atajifunua tena, mahali patupu kwenye kanda, kitabu kidogo. Na ulimwengu hautaniona tena, bali ninyi mtaniona kwa kuwa mimi, neno la kumtaja mtu, nitakuwa pamoja nanyi hata ndani yenu, hata utimilifu mwisho wa dahari nitakuwa pamoja nanyi. Ni yeye yule, jana leo na hata milele. Mnaona, mnaona yule Msamaria hasa alikuwa kutoka mahubiri yangu ya usiku uliotangulia, alikuwa Hagai. Mnaona kitu kilichopotoshwa, Wayahudi walikuwa Sara au wasara, Sara bali mataifa ni wa Miriamu, uzao wa kifalme, uzao wa kifalme wa Ibrahimu. Sasa imeahidiwa ya kwamba katika siku hizi za mwisho, ya kwamba Mungu yule yule, Kristo yule yule angerudi na kujifunua mwenyewe kama mwana wa Adamu. Kwa nini? Ni yeye yule jana, leo na hata milele. Na kama aliwaachilia wale Wayahudi wapuuze hayo na kuwaonyesha ile ishara ya Masihi, na ndipo aje kwenye mwisho wa mafundisho ya mataifa na kuachilia waendelee kwa matheolojia, yeye angekuwa asiye haki Inampasa tena jambo lile lile, kwa kuwa Biblia ilisema katika kumi na tatu Waebrania kumi na tatu nane yeye ni yeye yule, na yeye aliahidi katika Malaki nne naye ale maandiko yote mbalimbali mbali ya kwamba kwenye siku za mwisho kanisa lingekuwa hasa kama lilivyo siku hizi na ulimwengu pia. Tazama ulimwengu siku hizi, tazama ile hali ya Sodoma Tazama matetemeko ya nchi mahali mahali, na mambo yanayotukia. Tazama kanisa katika mchafuko lililomo li ya Babeli, na tazama wajumbe wake, Oral Roberts fulani na Billy Graham fulani, G-R-A-H-A-M. Mara ya kwanza kabisa ambapo tumepata mjumbe kwa makanisa yote ambayo jina lake linaishia hasa kwa HAM kama Abrahamu, B, R, A, H, A, M ni herufi saba. G, R, A, H, A, M ni herufi sita. Yuko wapi kwa ulimwengu? Sita ni namba ya mwanadamu, mwanadamu aliumbwa siku ya sita, bali saba ni namba ya Mungu. Basi watazame kule chini Sodoma, nao wajumbe wao wamo kule wakiwahubiria. Bali je, uzao wa kifalme wa Ibrahimu uko wapi? Je, ishara yao iko wapi, ambayo yeye alisema kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ambapo Mungu alishuka na akadhihirishwa katika mwili wa mwanadamu na akasema yale Sara aliyokuwa akifikiria moyoni mwake, imani nyuma yake, ile ishara ya mwisho kabla ulimwengu wa mataifa haujaangamizwa kwa moto nalo kanisa tayari limeonyeshwa ishara yake ya mwisho kabla ya, kabla ulimwengu wote haujaangamizwa. Ufalme huu wa mataifa utaangamizwa kwa moto na ghadhabu ya Mungu. Je, mnaamini hayo? Yule Melkizedeki alikuwa mwili, alijiwakilisha katika mwili wa binadamu, na ndipo baadaye akafanyika mwili. Na sasa usiku wa leo, yeye ni yeye yule, jana leo na hata milele. Je, mnaamini hayo? Je, huyu Melkizedeki basi ni nani, ambaye ni yeye yule jana? Hana baba hana mama hana mwanzo wa siku zake kamwe, yeye hana mwisho wa uhai wake, naye alikutana Ibrahimu, naye alifanya ishara gani? Ndipo alipofanyika mwili. Yeye alisema itajirudia tena kabla ule mwisho wa ujaja. Je, mnaamini hilo? Naamini. Hebu natuombeni. Mungu mpendwa Naamini maandiko ambapo umesema ni wewe yule jana, leo na hata milele. Na kwa unyenyekevu sana moyoni mwangu Bwana, najua ya kwamba jambo fulani karibu litukie, siwezi kulitambua vizuri, naogopa kusema chochote Bwana. Wewe unajua moyo wa mtumishi wako na ni mara ngapi kote kote kwenye zile nyakati ulipotuma vitu watu wakashindwa kuvitambua. Mwanadamu daima anamsifu Mungu kwa yale yeye aliyotenda na kusema jinsi atatenda mambo makuu siku za usoni, bali anapouza yale yeye anayotenda sasa. Imekuwa vivyo hivyo nyakati zote. Mbona kanisa la Kirumi likashindwa kumtambua mtakatifu Patrick kama nabii wa Mungu? Mbona wakamuua Joan wa Arc? Na naye alikuwa na nabii mwanamke, wakamchoma kama mchawi. Baba, kila mara ni yaliyopita ya umeyaficha wenye hekima na akili. Si ajabu liwaambia wale makuhani mwajenga makaburi ya manabii nanyi ndio mliowaweka mle ndani. Baada yao kuondoka, ndipo wao uona makosa yao. Wao kila mara ukutesa wewe, Bwana, katika hali yoyote unayokuja. Naomba usiku wa leo, Mungu, mara hii tu. Kesho tunapaswa kuwa, kuwa Tucson sehemu zingine ulimwenguni, inatupasa kuhubiri katika miji mingine, lakini Mungu mpendwa, huenda ikawa kuna wageni hapa usiku wa leo ambao bado hawaja wamesikia maneno yakihubiriwa, bali hawajaona yakidhihirishwa. Kama nilivyokuuliza hapo mwanzo, wale wanafunzi Kleopa na rafiki yake walipokuwa wakija kutoka Emau, walikuwa wakienda njiani nawe ukatoka kichakani na, na kuanza kuzungumza nao baada ya kule kufufuka ukawahubiria, namwakasema Enyi msiofahamu wenye mioyo mizito, je, hamjui kwamba ilimpasa Kristo kupata mateso haya na kuingia katika utukufu wake? Bali hata hivyo hawakuitambua. Siku nzima walitembea nawe na hata hivyo hawakukujua, bali usiku mmoja usiku ukaingia, wakakushawishi kuingia. Walipoingia katika chumba kile kidogo, na wakafunga milango yote, ndipo ukafanya jambo fulani, jinsi ulivyofanya kabla ya kuangikwa kwako, nao wakatambua ilikuwa Kristo aliyefufuka. Mara ukaingia nyuma ya lile pazia na kutoweka, wakaondoka haraka na kuambia wale mitume, Bwana amefufuka kweli kweli. Baba Mungu, naamini wewe ungali hai, najua ungali hai nawe umetuthibitishia mara nyingi sana. Je, ungeweza kufanya hivyo mara hii tu kwetu? Bwana, iwapo tulipata neema mbele zako, ebu na itendeke mara nyingine. Mimi ni mtumishi wako, hawa ni watumishi wako humu ndani, Bwana. Yote ambayo nimesema ayange neno moja tu kutoka kwako lingekuwa zaidi ya yale nimesema katika siku hizi tano ama jumbe tano ingekuwa zaidi. Neno moja kutoka kwako, je, mbona usinene usi Bwana, watu wapate kujua ya kwamba nimewaambia liyo kweli. Tujaliye Mungu, naomba katika jina la Yesu, mara hii tena. Amina. Sasa Sikujui wewe na wajua watu wengine na, na najua kijana huyu anaeketi hapa, na mjua Bildo anaeketi pale. Nataka ku hapa, yupo ndugu Blade, uh, Rodney Cox. Ni vigumu kuona kule, uh, upande huu wakati huu, siwezi kuona mtu ninayemjua mjuu hasa. Sasa ni wangapi humu wanaojua kwamba mimi ni mgeni kwenu? Inuweni mikono yenu, wanaojua sijui chochote juu yao, inuweni mikono yenu, pande zote mbili. Wangapi hapa wana kasoro fulani ama jambo ambalo ambalo mnajua sijui chochote kulihusu? Tafadhali inuweni mikono yenu. Sasa haingeliwezekana kabisa, hata kidogo, haiwezekani kamwe kwangu kujua lolote kukuhusu kama sivyo, basi haina budi kuja kwa ufunuo wa Roho. Na kama nimewaambia, ni siku hizi zote na usiku wa leo, yeye si mfu yeye yuko hapa na aliahidi kutenda jambo lile lile, na akaahidi ya kwamba kungekuja wakati siku za mwisho, kulingana na Malaki nne na kulingana na Mtakatifu Luka ya kwamba yeye angeonekana tena katika mwili wa binadamu miongoni mwa watu wake na kutenda mambo yale yale na kufunua mambo yale yale, ishara ile ile ya kimasihi. Je, ni wangapi wanaojua hivyo? Enyi wasomaji wa Biblia, wanaojua hiyo ni kweli, waseme amina. Now. Hapana budi, nyote ni wasomaji wa Bibilia. Sasa najua ni jambo la kigeni kwa watu leo, bali ni kweli hiyo. Ndiyo sababu hawakumjua Yesu wa Nazareti. Walijua kanuni za imani za makanisa yao, lakini hawakumjua yeye, bali alikuja tu vile Bibilia ilivyosema, si kama mwanatheolojia au kuhani. Yeye alikuja kama nabii na walio wake hawakumpokea. Sasa ikiwa Mungu atadumisha neno lake, na ikiwa nita itatukia na kumjia mtu fulani ni mjuaye, basi nita nitampata mtu mwingine. Naona namtaka mtu fulani nisiye mjua na, na watakeni muombe. Sasa tazameni, wakati mmoja palikuwa na mwanamke maskini mwenye udhaifu, alitumia pesa zake kwa madaktari na hawakumsaidia chochote, na alisema moyoni mwake, ikiwa nitagusa tu vazi la mtu yule nitakuwa mzima. Je, mnakumbuka hadithi hiyo? Kwa hivyo wote wakajaribu kumrudi, kumrudisha nyuma, bali alijikaza hata akaligusa vazi lake, akarudi nyuma na kuketi chini. Sasa sikilizeni kwa makini. Basi yeye alipofanya hivyo, mwanamke yule alipofanya hivyo, Yesu akageuka na kusema nani alinigusa mimi? Na mtume Petro alimkemea yeye. Uenda alisema jambo, jambo kama, Bwana, usiseme jambo la namna hiyo. Watu na wataamini una kasoro fulani, kwa sababu wewe unawauliza wa, wale nyama zako na kunywa damu yako tayari wao wanafikiri kuna kitu kilicho kasoro na sasa, wewe wasema nani alinigusa mimi? Na makutano wote wanakugusa wewe. Akasema nam, lakini naona ya kuwa nguvu zimenitoka huku. Kulikuwa kuguswa tofauti. Kila mtu anajua kwamba nguvu ni uweza. Nimekuwa afifu, nguvu zilinitoka. Naye akageukia wale makutano, hata alipomwona maskini mwanamke yule, na kumwambia yule juu ya kutokwa kwa damu naye akasikia mwilini mwake ya kwamba kutoka damu kwake kulikoma, sivyo? Naye akasema imani yako imekuokoa. Naam, neno la Kiunani ni sozo, ambalo bila shaka maana yake ni kuokolewa kimwili ama kiroho, vile vilevile kuokolewa yeye. Ni, yeye ni mwokozi wako. Basi iwapo huyo alikuwa yeye jana na alivyotenda kuthibitisha kwamba alikuwa miongoni mwa watu wake Masia aliahidiwa na, hivyo ndivyo alivyojitambulisha mwenyewe katika ahadi kwa Biblia, yeye angetenda vile vile. Sasa je je, yeye si angepaswa kutenda jambo lile lile? Unasema yeye, je, yeye alisema ni kuhusu kuponya wagonjwa? Naam, Waebrania we, Biblia ambayo nimeisoma hivi sasa ilisema Yesu Kristo sasa ndiye kuhani wetu mkuu ambaye anaweza kuchukuliana nasi katika mambo yetu ya udhaifu. Ni wangapi wanajua hilo ni kweli Biblia ilisema hivyo? Yeye ni kuhani mkuu ambaye anaweza kuchukuliana nasi katika mambo yetu ya udhaifu. Basi iwapo ndiye kuhani mkuu yule yule ambaye alikuwa wakati huo, yeye angetendaje sasa? Ingempasa kutenda vile vile alivyofanya wakati huo. Iwapo yeye ni kuhani mkuu yule yule. Sasa uenda uka, mimi si kuhani mkuu wenu, uenda ukanigusa na ingekuwa tu kama kumgusa mume wako au ndugu yako ama yeyote yule mwanamume, bali hebu na imani yako imguse yeye na uone yatakayotendeka. Naam, kama mimi ni mtumishi wa Mungu na nimewaambia kweli, Mungu atadhihirisha hayo kuwa kweli, na hiyo ingethibitisha ya kwamba Yesu Kristo yu aishi. Usiku wa leo amesimama hapa. Hiyo ni kweli. Sasa iweni na imani, upande mmoja wa, kwa wakati mmoja, upande mmoja ninyi iweni na imani kule nje. Afadhali nikae kwenye maikrofoni kwa sababu hawa hawawezi kunisikia. Mtu fulani na atazame juu kwa Mungu na kusema, Mungu, mtu huyo hanijui, hajui chochote kunihusu, mimi ni mgeni kabisa kwake, bali hebu na imani yangu iguse u ikuguse wewe Bwana na wajua kasoro yangu Bwana, unajua yote kunihusu wewe. Unajua mimi ni nani, jinsi ulivyojua Petro alikuwa nani, na kama ulivyomjua Nathanieli, na jinsi ulivyojua kilichokuwa kibaya kwa yule mwanamke mwenye kutokwa na damu, na mtu huyu ali aniambie ya kwamba wewe ni yeye yule, jana, leo na hata milele. Basi Bwana, hebu na imani yangu ikuguse wewe. Na kama yeye atafanya hivyo na kujithibitisha bila kukosea, hapa ni wangapi wenu watamwamini kwa mioyo yenu yote, kama akifanya? Angaa mmoja ama wawili ama watatu, eh, watu watatu, kwa, kwa ushuhuda. Mungu awabariki. Sasa Baba Mungu, hii sasa haimo mikononi mwa mwanadamu kamwe, Haina budi iwe ni tokeo la kimbinguni. Kwa hivyo naomba utanisaidia sasa Bwana, mimi nimo mikononi mwako, tenda nami jinsi upendavyo, katika jina la Yesu amina. Usiwe na wasiwasi, sema tu kwa unyenyekevu na upole, Bwana nitakutumikia, na hiyo itakuwa kweli ambayo kama ningaligusa vazi lako basi nena kupitia kwa mtu yule, hiyo itanithibitishia kwamba aliyosema ni kweli. Hiyo ni kweli. Je, ni wangapi wameshaona ile picha ya ile nuru? Imeenea nchini kila mahali, sayansi imeichukua na kuichunguza na kila mahali namu, na yeye yumo papa hapa, yeye yule aliyenena kuhusu ndoa na talaka, lile neno lilonenwa kitabu cha tatu na namba kumi na tatu Yeye yule yule aliyekuwa aliyekuwa mlimani na kutikisa vilima e, nyuma kule, yeye yule aliyekuwa chini huko mtoni mwaka wa thelathini na tatu Yeye yule jana, leo na hata milele, ni yeye yule. Sasa yuko mwanamke naye anatambua sasa ya kwamba jambo fulani linatendeka, nuru ile inaning'inia juu yake, hasa anaketi papa hapa. Yeye anasweta kijani kibichi ama chochote kile, si mjui huyo mwanamke, na kisia sisi ni wageni. Hiyo ni kweli. Je, unaamini ya kwamba Mungu God... needing... unahitaji kitu fulani Nawe je, unaamini ya kwamba Mungu anaweza kunifunulia shida yako ni nini? Na akifanya hivyo, ndipo unajua haina budi kuwa uweza wa kimbinguni, kwa maana mimi sikujui to... nayo haina budi kufanyika kimbinguni. Inategemea unafikiri ni nini. Unaweza kuungana pamoja na wale makuhani ukaiite Ibilisi, au unaweza ku, ukaungane na waaminio ukaiite Mungu. Chochote unachoamini hapo, ndipo thawabu yako itatoka. Iwapo Mungu atanifunulia mimi shida yako, je, utamkubali kama kama upatanisho wako kwa shida hiyo? Sijui shida hiyo ni nini, bali mimi najua na wewe unajua ya kwamba jambo fulani linaendelea naamo hebu nikwambie, unavyojisikia ndipo utajua kujisikia kwema sana, kwa kupendeza na kuburudisha. Naitazama hiyo moja kwa moja. Sasa ni ile nuru, nuru ya manjano inayoning'inia kutoka kwa huyo huyo mwanamke. Naye bibi huyu ana shida tumboni mwake, ni kitu kama kivimbe tumboni mwake. Yeye hatoki hapa, la, umetoka mbali na hapa, sivyo? Hiyo ni kweli, umetoka Winsconson, sivyo? Bila shaka. Sasa umeponywa, imani yako imekuponya. Basi niambieni, ni nani mwanamke huyu amegusa mimi? Niko umbali wa yadi ishirini na tano kutoka kwake. Yeye alimgusa Yesu Kristo, yule kuhani mkuu. Naamini hayo. Ninamtazama mwanamke niliyezungumza naye mwanamke huyu ninamtazama moja kwa moja, kwa sababu anaomba kwa bidii sasa kwa ajili ya mwanamume fulani. Yeye aliniambia alikuwa mwanamume, hakuniambia chochote juu yake, bali jina lake ni b Wall drop. Yeye anatoka Phoenix. Alifufuliwa kutoka kwa wafu, na daktari wake akaja na x-ray na kuonyesha kansa moyoni mwake. Akafia kwenye mstari wa maombi. Imekuwa muda gani b Wall drop? miaka kumi na minane iliyopita, naye yuko pale usiku huu, ushuhuda ulio hai Madaktari wake wakaja mkutanoni, wakaleta kasema, mwanamke huyu anaweza kuishi vipi? Bali ndiye huyu, na amna hata dalili yake. Yeye ya, alileta mtu fulani, naye anamwombea, na ama anakufa sasa kwa ugonjwa wa sukari. Sasa nilijua hilo bali kwa kuwa unaomba, unajua, simjui bi Waldrop, ametoka mizuri na jina lake ni bwana kupa. Hiyo ni kweli. Sasa unaamini, unaweza kwenda nyumbani ukapone? Bwana ni juu yako, kama utaamini hilo. Hapa kuna mwanamke na yeye anaugua ugonjwa wa pumu, maradhi mabaya. Yeye yeah, atoke hapa. Anaketi kule nje kwenye makutano mbali kule, natumaye atapata yeye. Si mwenyeji wa hapa, ametoka Georgia. Binti makini, unaamini kwa moyo wako wote na kuamini ya kwamba Mungu atakuponya? Simama kwa miguu yako. Kama huu mgeni kwangu, na hiyo ni kweli, Yesu Kristo amekuponya. Unaamini? Nyuma yangu kuna mwanamume anayeketi nyuma yangu, anawasiliana na Mungu, naye anachotaka, ana mtoto mchanga anayeugua moyo naye mtoto huyo ana mnong'ono moyoni mwake, ndivyo daktari alivyosema. Na jina la mtu huyo ni Bwana Cox, si mama, Bwana Cox. Yeye alimwambia Sara aliyokuwa akiwaza nyuma yake mle upande mwingine wa marefu ya kanisa nyuma kidogo, kuna mtu asiye mwenyeji wa hapa, bali anatoka New Mexico. Sijapata kumwona kamwe maishani mwangu mote, ninamtazama sasa, yuko nyuma yangu, ametoka New Mexico. Naye mtu huyu ana msichana anayemsikitikia, naye huyo msichana ana shida mdomoni ni kala kinywa chake ndilo baya. Mtu huyo jina lake ni bwana West. Je, unaweza kusimama bwana? Mimi ni mgeni kabisa kwake, bali Bwana Mungu atamponya mtoto wake. Je, unaamini sasa kwa moyo wako wote? Je, ni wangapi wenu wanaamini sasa kwa mioyo yenu yote? Sasa si Yesu Kristo ndiye yule, yule. Yeye yule jana leo na hata milele. Je, mnamkubali sasa kwa, kama mwokozi wenu nu wenu, mikono yenu. Je, mnamwamini kama mponyaji wenu? Hapa mna mtu anayeketi hapa kiwete ama chochote kile, ameketi kitandani, waweza kunisikia kwa mikrofoni? Tafsira ipatikani Sikujui wewe, wewe ni mwanamke tu aliyelala pale. Ningaliweza kukuponya ningekuponya, ninge siwezi kukuponya ni mtu tu mwanawe. Sikujui wewe, u mwanamke mke, mimi mwanamume. Hii ndio mara ya kwanza tunayokutana maishani, na kisia iliyokuleta kul, bila shaka, hii ndio mara yako ya kwanza hapa umetoka mbali sana, umetiwa kivuli cha mauti, una kansa, madaktari hawawezi kukufanyia chochote. Sasa ni kweli, nawe una budi kufa, au madaktari hawawezi kukufanyia chochote? Siku moja kulikuweko watu watatu wenye ukoma langoni mwa Samaria nao wenye ukoma hao wakasema, mbona tuketi hapa hata tufe? Maana watoto wote wanakufa kwa njaa, nao wanakula watoto wao wenyewe kwa wenyewe. Wakasema, kama tukishuka kwenye ile kambi ya adui wale wa Ashuru, kama watatuua tutakufa idhuru, na kama watatuokoa tutaishi. Nao wakatumia nafasi hiyo na kwa imani hiyo, hawakujiokoa tu wenyewe, bali kundi lote. Naam, utakufa, hauwezi ukaishi, bali haujaulizwa kwenda kwenye kambi ya Gideoni, bali umekaribishwa kwenye nyumba ya Baba. Unakufa kwa kansa, huwezi kuishi nje ya Mungu. Wewe si mwenyeji wa mji huu, hautoki humo, umetoka mbali sana, umetoka Milwaukee, kweli? Naam. Unaamini je? Utamkubali Mungu sasa kama mponya wako? Iwapo utafanya hivyo, haijalishi umnyonge vipi, ulivyolemewa kitandani. Naamini ningalikuwa mahali pako ningaliinuka katika jina la Yesu Kristo. Kitanda chako na uende nyumbani ukaishi kwa utukufu wa Mungu. Unaniamini mimi kuwa nabii wa Mungu? Basi inuka uende nyumbani ukapone. Usiogope, ondoka kitandani. Mungu atakuponya. Ona mtu fulani amshikilie ili apate kusimama na kupata nguvu. Je, unamwamini Mungu? Mwache tu apate nguvu kidogo, atapona. Ndivyo hivyo, dada ndiye huyu, akiondoka katika jina la Bwana Yesu. Hebu na tusimame na kumpa Mungu shukrani. Ni yeye yule jana, leo na hata milele. Bwana Yesu Kristo awabariki.